Hạng B2
22/12/11
175
66
28
Em ủng hộ các bác hành động ngay.chứ không ủng hộ anh hùng bàn phím nha

Hạng C
18/10/14
591
607
93
Lúc bức xúc e đưa lên ý tưởng vậy thôi. Biết là khó thực thi vì "cái lọ cái chai"...nhưng hãy nghĩ đến 1 ngày nào đó, đứa em hay anh chị của mình đi trên đường bị bọn xxx và QCBX ức hiếp thì thế nào? Chẳng lẽ phải sống kiểu "xxx kêu ai nấy dạ", xui ráng chịu !?

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Good idea, còn từ idea tới làm được khá xa đó. Luật, và cả lệ, nằm trong tay ai, chứ không trong tay dân đen. Lạng quạng thành "hiệp sĩ tại toà" thì khốn nha các bác. Em cũng thích ý tưởng dạy cho QCBX bài học, nhưng e là khó thành hiện thực.

Hạng C
25/10/12
986
437
63
E nói thiệt tại vì dân SG mình quá hiền và an phận mạnh ai nấy sống nên mới bị xxx và tụi QCBX nó bắt nạt ... Chứ còn gặp các bác miền ngoài thì hok có dể " nhai " kiểu đó đâu ...

• Like
Reactions: Tohoa
Tập Lái
17/3/15
26
8
3
40
Quận 7
www.facebook.com
Thứ nhất hãy bình tĩnh nói chuyện với XXX, quay mặt cả xxx và quần xì, nếu quần xì can thiệp thì hỏi lịch sự nah là ai việc của tôi có liên quan gì tới anh, anh có phải người dân không...đồng thời hỏi luôn XXX mấy thằng kia là ai, nếu nó đanh công dân anh có bảo vệ không nhớ luôn giữ máy quay. Sau đó nói chuyện luật. Nên nhớ để thêm một camera tron xe xoay về phía XXX nếu có thể. Chúc OSER vững tin và an toàn

Hạng B2
4/1/14
142
207
43
An Giang
theo em nghĩ, vấn đề chính ở đay bác chủ thớt muốn đề cập đến là vấn đe sau này mỗi anh đi làm nhiệm vụ đều có quần xì, các anh em nên hiểu chính xác ý bác chủ thớt nêu ra là anh em ta nên kiến nghị lên cho các anh sau này đi làm nhiệm vụ không được mặc quần xì nữa ạh :oops:

Hạng B2
15/1/11
229
21.816
93
Saigon
chúng ta off thành 1 nhóm, cho 1 anh làm chim mồi cầm đt, đậu xe đối diện xxx, khi đó tụi quần què sẽ lập tức xuất hiện cản trở. Lúc đó 4-5 người chúng ta me sẵn sẽ đến tiếp ứng, tụi quần què này thấy đông sẽ không dám làm gì, nếu mà nó dám làm gì thì xúc luôn dc ko các bác

Hạng D
7/4/14
1.349
1.891
113
Các bác bức xúc quá thì nói vậy. Chứ lập đội, nhóm cũng ko giải quyết được.
Sài gòn rộng lớn không thể lúc nào cũng huy động được đầy đủ anh em khi có sự cố. Anh em giúp nhau là tốt nhưng Khi có chuyện xảy ra vì chính việc của người đó mà làm liên lụy tù tội thì sao?

Nếu là em, xxx hay qcbx mà đụng đến em hay người nhà em thì em sẽ thực hiện "từng bước từng bước thầm". Dù gì nó cũng còn người thân, gia đình. Trạng chết, chúa cũng băng hà.

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
chúng ta off thành 1 nhóm, cho 1 anh làm chim mồi cầm đt, đậu xe đối diện xxx, khi đó tụi quần què sẽ lập tức xuất hiện cản trở. Lúc đó 4-5 người chúng ta me sẵn sẽ đến tiếp ứng, tụi quần què này thấy đông sẽ không dám làm gì, nếu mà nó dám làm gì thì xúc luôn dc ko các bác
được đó, bầu Bác làm CT nhe