Hạng B2
3/6/14
113
41
28
37
chuyện cách đây 15p thưa các pác.

Tối hôm qua e có đọc topic này: http://www.otosaigon.com/threads/xxx-bat-loi-kinh-chieu-hau.8611486/
cũng nghiên cứu cả đêm
Chiều này đi làm về đoạn QL13, đi từ cầu ông dầu về cân nhơn hòa thường có 2 trạm bắt lấn tuyến, nhà e ở đây nên e biết khá rõ, thường ngày đi không sao. hôm nay đang đi, biết hay có trạm nên cũng ko lấn tuyến và chạy đúng tốc độ. tự dưng một đồng chí xxx ra chỉ e vào, bít ngay là cái kính chiếu hậu.
Theo kinh nghiệm quan sát trước sau, thấy cũng đông ng qua lại và ng bị bắt nhìu nên ko bật ghi âm, rút chì khóa bỏ túi liền.
xxx: chào theo điều lệnh, đòi xem giấy tờ
em: cho e hỏi e bị lỗi gì
xxx: kính chiếu hậu xai quy cách
em: theo nghị định 171 chỉ phạt từ 80k-100k với các lỗi không kính chiếu hậu bên trái hoặc kính không có tác dụng. còn kính của e dù ko phải theo xe nhưng vẫn có gương, vẫn nhìn được, như vậy thì ko sai quy cách, ko sai luật, đề nghị a thông báo lại lỗi dùm e.
xxx: tôi chỉ kêu a lại nhắc nhở a thôi, về a thay cái kính khác, thôi a mời a đi típ. cám ơn anh.

thế là đi ngon lành, e mà ko đọc topic trên là mất bánh mì rồi,

cám ơn các oser đã chia sẽ nhìu kinh nghiệp quý báo nhé.

Hình cái kính của e đây ạ. hehehe

14%2B-%2B1

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Like bác chủ câu kết "như vậy thì ko sai quy cách,ko sai luật"

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác giống em..hùi đó chưa tham gia diễn đàn khi gặp xxx là hồi hộp không biết thằng cha này có bắt mình không nữa.. không biết mình chạy như vậy có lỗi gì không.. hễ bị bắt lại là là lúi dúi tiền dưới sắp giấy tờ năng nỉ lên xuống.. nhiều khi còn bị nạt nộ:3dgian:

nhưng kể từ ngày em lấy cái bằng B2 và tham gia diễn đàn thì TOÀN kiếm XXX ĐỂ "trao đổi luật" nhiều khi rãnh lại lấy xe chạy lòng zòng làm chuột bạch.. mong dc cơ hội xxx chỉa cạp nong kiếm bánh mì .. cảm thấy hứng thú và hào hứng hắn khi lái xe..dù 2b hay 4b

Đúng là bác học hết luật đường bộ Vn bác vẫn không thể bảo vệ mình được.. còn phải thêm nghị định thông tư và đặc biệt học những kinh nghiệm mà các bác oser đi trước truyền đạt lại nữa.. những thứ này chắc chắn không ở đâu có ngoài những diễn đàn như vầy hihi

Hạng B2
3/6/14
113
41
28
37
nói chung là bây giờ phải tập nhớ những luật về những cái mà xxx nó thường xuyên bẫy người dân để còn bít đường mà phan

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
chúc mừng bác! :)

nhưng em thì vẫn ủng hộ nên gắn kính đúng quy cách hơn (ko nhất thiết phải kính theo xe), thường là kính có vị trí quan sát tốt. em thấy mấy cái kính gắn sát tay lái rất khó nhìn, và nhiều ng gắn kính này cũng chỉ để đối phó chứ ko phải để quan sát.

Tập Lái
24/6/14
47
14
8
39
chủ thớt giong e...e ranh la vao dđ de rút tỉa thêm kinh nghiệm vs đi đường tư tin hẳn ra...hj

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
kiếng thé kia quan sát tốt,chẳng qua là đi xe máy ít ai dòm kiếng thôi
mà nghị định 171 đã ghi rõ rồi, kiếng vẫn có tác dụng vẫn đúng luật, chả có thằng XXX nào rãnh gỡ kiếng ra về so với tiêu chuẩn
mấy cái kiêng rizoma bé tẹo,nhìn ko thấy đường mà người ta cũng bán được kìa, của ý luôn chứ chả phải VN,phải có lý do chứ

• Like
Reactions: anhvuong87