Các bác chọn xe nào?

• Toyota Corolla Cross 1.8G

Bình chọn: 89 61,4%
  • Kia Seltos 1.4L turbo Premium

Bình chọn: 56 38,6%

• Total voters
    145
Hạng B2
3/9/19
366
350
63
Japan
Kỹ sư của đất nước Đức sản xuất oto lâu đời chắc ngu hơn kỹ sư Nhật
Tùy vào cách tiếp cận của từng hãng xe. Theo Cơ quan An toàn Giao thông Cao tốc Quốc gia Mỹ NHTSA thì túi khí trước thiết để bung khi va chạm từ tốc đó 8-14 dặm trên giờ hoặc cao hơn. Tương đương từ 12,6km/h đến 22,4km/h hoặc cao hơn.
Nên không phải lúc nào bung túi khí cũng là cần thiết.

Frontal air bags are generally designed to deploy in "moderate to severe" frontal or near-frontal crashes, which are defined as crashes that are equivalent to hitting a solid, fixed barrier at 8 to 14 mph or higher. (This would be equivalent to striking a parked car of similar size at about 16 to 28 mph or higher.)

dEs
11/5/20
2.091
140.980
113
Một thằng được cái mã đẹp trai còn bộ đồ lòng èo ọt, một thằng thì bia kèm lạc. Ko chọn thằng nào hết.

Tập Lái
13/10/19
14
15
3
Vài thánh cuồng Hàn anti Toy vẫn chế cùng Toy cùng giá mà không có đèn ambient màn hình nhỉ hơn vài cm, rồi thì nút chế độ lái( dù chả có ý nghĩa mịa gì). Nhưng họ không thisch nhắc đến cỡ xe, trang bị an toàn. Xr Hàn thì ngay cái lốp toàn dùng đồ đểu Hancook trong khi Toy toàn bộ dung Brigston thì không thấy ai nhắc tới, hehe. Đây chỉ là 1 cái ví dụ nhỏ
Ai chưởi em chịu. Em có 720 em củng lấy cross. Nhà bác nào có cả Kia và Toyota để đi ắc tự biết mình thích con nào.

Hạng D
31/5/14
3.467
4.297
113
Các hãng ko ngồi im để mà RIP đâu bác. Người tiêu dùng sướng

Toy Cross đag tạo làn gió mới thôi chứ vài hôm các hãng ra mẫu mới rồi lại điệp khúc RIP phần còn lại :D giống hồi WIGO mới ra thì cứ RIP morning i10 ....

Cross em dự bản hybrid sẽ ít chuộng ở VN. trên Youtube có bác Vietnam road trip review pin trên cross toy cam kết vĩnh viễn rất ít khi hỏng :D (đoạn 21:30) còn trên fb thì chém dùng 2-3 năm hỏng phải thay đâu đó 100 chai :rolleyes::rolleyes:

https://www.youtube.com/watch?v=JgBH6BgL6vA

Wigo thì lởm không chịu được, nó chết là đúng. Còn trên altis cross mọi thứ xem qua hình ảnh chỉn chu, gọn gàng.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Ai chưởi em chịu. Em có 720 em củng lấy cross. Nhà bác nào có cả Kia và Toyota để đi ắc tự biết mình thích con nào.
Chúc mừng bác được bị thiến thêm 36 củ trước bạ + 70củ lạc = 106 củ lãng nhách :D
Mà fan Toy thì tiền như lá mùa thu thì lo gì :D
Chưa lăn bánh gì hết thấy mất giá 106 củ rồi đó :D

• Like
Reactions: danhgo
Hạng D
5/5/15
1.244
4.461
113
Tuyệt vời Seltos! Cross củ chuối! Hơn trăm comment đa số của phe kim chi nên đang dẫn trước phe sashimi là hiển nhiên. :D:p:D