Các bác chọn xe nào?

• Toyota Corolla Cross 1.8G

Bình chọn: 89 61,4%
  • Kia Seltos 1.4L turbo Premium

Bình chọn: 56 38,6%

• Total voters
    145
Hạng C
28/6/15
670
941
93
Bản G nó ko có mấy cái cảm biến này nọ đâu, bản V và bản cao nhất có Hybrid mới full cảm biến an toàn.
Seltos full vẫn ngon hơn Cross bản G nha mấy anh, thực tế chút đi :D
Mà cuối tháng KIA nó giảm 50tr 1 em Seltos thì Cross lại chỉ dành cho fan trung thành 30 năm rồi, chứ người tiêu dùng mình giờ lựa xe ko dể dãi như 15 năm trước đâu nha.

• Haha
Reactions: volangchi
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Sửa bài lại là chuẩn. Nhưng con seltos full cũng có option nào ra hồn đâu. Dc cái ra biển rẻ hơn Cross gần 40tr ở thời điểm hiện tại thôi
Nếu tính ra hơn ko ít option đâu b ơi
• Đèn Led vs halogen
• 7DCT vs CVT
• Đèn nội thất
• Làm mát ghế
• Màn hình siêu to khổng lồ
• Cửa sổ trời
• 3 chế độ lái + 3 chế độ kiểm soát lực kéo
Mấy option này mà bác bảo ko ra hồn à @@
Ghi nhận cross hơn các option như: 4 kính auto, điều hòa 2 vùng, cảnh báo áp suất lốp.
Là m thì chọn seltos vì thiết kế quá đẹp trẻ trung cứng cáp. Cross thì nội ngoại thất ở mức ổn thôi.

• Love
Reactions: Rio Hiển
Hạng D
25/9/14
2.736
2.911
113
33
Em xin có vài cái đánh giá thẳng vào những vấn đề chính:

1. Động cơ same nhau. Công suất tương tự nhau, lực kéo thì ông Seltos khỏe hơn.
  2. Seltos 7DCT so với Cross CVT
  3. Kích thước rộng cao tương đương, Cross dài hơn 14.5cm đầu dài hơn, cốp rộng hơn: 487L > 433L
  4. Bánh xe + mâm kích thước y chang.
  5. Treo trước sau y chang, đều là Mcpherson trước và Torsion Beam sau nên trải nghiệm êm ái sẽ là như nhau.
  6. Sáng gầm Seltos cao hơn 30cm. Giảm thiểu rủi ro khi leo lề và ngập nước hơn, giảm ồn gầm hơn.
  7. Đèn pha Seltos full LED
  8. Seltos có màn hình giải trí to hơn hẳn.
  9. Seltos có làm mát lưng ghế.
  10. Nội thất đẹp hơn hẳn (bản full Seltos so với bản thường Cross)
Nói chung so ra thì Seltos hơn nhiều thứ đặc biệt là về tiện nghi và sử dụng, vận hành thì same. Nhưng Toy có sức mạnh thương hiệu mạnh hơn KIA, mua KIA về gặp câu hỏi sao không mua Toy nhiều hơn là mua xe Toy gặp câu hỏi sao không mua xe KIA :D

Cụ chắc cố tình quên cảnh báo phương tiện, cảnh báo điểm mù và đặc biệt là cam 360 cộng với kiểm soát hành trình thích ứng so với kiểm soát hành trình thông thường. 1 con dài hơn 1 tất cụ nói tương đương, có thêm con Tucson dài hơn được 1,5cm chắc cụ lại bảo khác pk.

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Cụ chắc cố tình quên cảnh báo phương tiện, cảnh báo điểm mù và đặc biệt là cam 360 cộng với kiểm soát hành trình thích ứng so với kiểm soát hành trình thông thường. 1 con dài hơn 1 tất cụ nói tương đương, có thêm con Tucson dài hơn được 1,5cm chắc cụ lại bảo khác pk.

Cụ đọc không kĩ rồi. Cụ nhìn lại dòng em viết có chữ tương đương thêm 1 lần nhé.

Và check lại option bản thấp nhất không có mấy option cụ kể đâu nhé.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Bản g có đâu mà đem vô nói, muốn có them 100tr

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
mấy ông xe bình dân mà nghe hộp số ly hợp kép nghe hoành tráng quá, chưa biết như thế nào mà nghe sợ sợ, xe cao cấp nghe thì thấy đã, chứ phân khúc này thà thôi chơi CVT của thánh đi cho lành !

• Like
Reactions: Morningcui
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
đời không như mơ đâu. nếu anh Hải muốn chủ lực cạnh tranh con này .trước sau cũng down giá 50 chai là ít .. và Mod quên cộng "Lạc" vào giá Toy .
- Mà mấy ông xe nhật sau giờ thích sài CVT nhỉ .chạy chán bỏ xừ .không tăng tốc có hứng

• Like
Reactions: volangchi