Hạng B2
23/8/20
129
180
43
36
Xin chào các cao thủ, chẳng là năm 2023 em làm ăn cũng kha khá nên vợ cho kinh phí 2,5 tỏi để đổi từ em civic 2022 G lên xe đức cho nó sướng cái thằng người, sau 1 thời gian ngắm nghía lặn ngụp thì em chốt xe BMW đang có giá quá tốt và phù hợp với độ tuổi 37 của mình. Tuy nhiên em vẫn chưa chốt được gầm cao hay sedan vì cả 2 cùng tầm tiền, mục đích sử dụng thì nhà em cũng không quan trọng vì sedan hay gầm cao đều được, thế nó mới rắc rối, nên em mạn phép nhờ các cao thủ đã sử dụng qua (em chưa sở hưũ em xe đức nào) 2 dòng trên cho em xin ít oánh giá, em chân thành cảm ơn. Nhờ MOD edit tý cho nó đẹp đẹp giùm em ạ.

Cùng tầm tiền 2,5 tỷ nên mua BMW X3 30i hay 520i ?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Bác xem cung đường bác sẽ chạy nhiều là 1 tham số lựa chọn. Nếu đường xấu chút thì X3, còn đường đẹp thì 5 series, 1 con 2 cầu, còn con kia 1 cầu. Cả 2 con chạy đều sướng. Ông anh chạy X3 bị hư hộp số sửa tốn kha khá.

• Like
Reactions: thích ăn thịt
Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
So giữa SUV cở nhỏ và sedan cở trung trong cùng tầm tiền là trường hợp khá phổ biến. Tuỳ vào nhu cầu và điều kiện đường xá hàng ngày mà quyết định thôi bác. Xe nào cũng có ưu nhược điểm cả. Sedan cở trung: sang trọng, lịch lãm, cabin rộng rãi (đặc biệt là hàng ghế sau), hay gặp đối tác, tiếp khách thì quá phù hợp. SUV cở nhỏ: cơ động, linh hoạt được nhiều thể loại đường xá hơn.
Bác đang dùng sedan rồi thì có thấy bất tiện gì ko? Nếu ko bất tiện gì thì thẳng tiến lên 520i. Còn nếu cảm thấy có đôi chút bất tiện (nhất là khoảng gầm thấp) thì lên X3 :)
Cuối cùng, cực kỳ quan trọng: bác đưa cả nhà ra đại lý, trực tiếp lái thử 2 con, lái càng nhiều càng tốt là sẽ có quyết định cuối cùng.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Xin chào các cao thủ, chẳng là năm 2023 em làm ăn cũng kha khá nên vợ cho kinh phí 2,5 tỏi để đổi từ em civic 2022 G lên xe đức cho nó sướng cái thằng người, sau 1 thời gian ngắm nghía lặn ngụp thì em chốt xe BMW đang có giá quá tốt và phù hợp với độ tuổi 37 của mình. Tuy nhiên em vẫn chưa chốt được gầm cao hay sedan vì cả 2 cùng tầm tiền, mục đích sử dụng thì nhà em cũng không quan trọng vì sedan hay gầm cao đều được, thế nó mới rắc rối, nên em mạn phép nhờ các cao thủ đã sử dụng qua (em chưa sở hưũ em xe đức nào) 2 dòng trên cho em xin ít oánh giá, em chân thành cảm ơn. Nhờ MOD edit tý cho nó đẹp đẹp giùm em ạ.
Đang đi Civic thì đổi lên CR-V RS anh ạ còn 1 tỷ đầu tư để phòng hờ năm sau mần ăn không như năm nay.

Tập Lái
18/8/23
38
45
18
30
Đang đi Civic thì đổi lên CR-V RS anh ạ còn 1 tỷ đầu tư để phòng hờ năm sau mần ăn không như năm nay.
k lăn tăn giá cả với xe cùng phân khúc thì CRV mới quá hạp lý

• Like
Reactions: nam_72
Hạng C
31/5/07
879
6.825
93

View attachment 3087649*Ảnh minh họa
civic bán bao nhiêu a