Hạng D
26/8/05
3.936
22.957
133
Dạ anh đã làm sale chưa ạ? Em nghĩ nếu sale không nhiều trò làm sao bán được hàng, đặc biệt trong thời buổi cạnh tranh như hiện nay? Bày trò nhưng không điêu hoặc làm trái lương tâm anh ạ. Những thông tin em chia sẻ chỉ dành cho những người thực sự có quan tâm. Còn rảnh rang đi nhận xét người khác qua vài cái comment này trong khi chưa biết họ là ai thì đó không phải là điều mà em muốn hướng tới!
Bạn xem nhiều sales trong này, thành thực và trao đổi thẳng thắn.
Vẽ vời đôi khi tác dụng ngược.
Còn ai quan tâm bạn là ai, chỉ thấy sales mà xạo thì vạch măt thôi.

13/5/20
9
2
0
Dạ em xạo chỗ nào?
Lúc em đăng bài trong group này, add đã chặn em 1 lần vì không cho rao bán trong group. Nhưng nội dung của em không hề rao bán gì cả. Chỉ là nói về khu compound nào tốt ở Nam Sài Gòn. Không hiểu sao lại có 1 comment ghi giỏ hàng rẻ còn lại của Nine South được duyệt. Trong nội dung bạn sale đó đăng em thấy giá còn cao nên mới comment là còn giá rẻ hơn. Ngay từ đầu em đã nói không bán không để giá không mời gọi gì cả!

13/5/20
9
2
0
Bạn xem nhiều sales trong này, thành thực và trao đổi thẳng thắn.
Vẽ vời đôi khi tác dụng ngược.
Còn ai quan tâm bạn là ai, chỉ thấy sales mà xạo thì vạch măt thôi.
Em không nghĩ họ thành thật! Em nghĩ group này add đã không cho đăng quảng cáo hay buôn bán BĐS gì, họ sỗ sàng thì đúng hơn!
Tóm lại em tạo bài để thảo luận về các khu compound hay ho ở Nam SG để ai cần thì đọc. Ai muốn mua thì inbox. Vậy thôi!

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng C
14/12/09
675
2.071
93
Thớt 9S trong đây vẫn còn, tuy nhiên đã ngừng từ khá lâu khi bà con mua xong xui.
Thớt này nên xem như cuộc sống trong khu 9S. Còn bàn luận về giá cả cũng toàn dân trong 9S cả, xem như cập nhật thị trường thôi.

Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
Lúc em đăng bài trong group này, add đã chặn em 1 lần vì không cho rao bán trong group. Nhưng nội dung của em không hề rao bán gì cả. Chỉ là nói về khu compound nào tốt ở Nam Sài Gòn. Không hiểu sao lại có 1 comment ghi giỏ hàng rẻ còn lại của Nine South được duyệt. Trong nội dung bạn sale đó đăng em thấy giá còn cao nên mới comment là còn giá rẻ hơn. Ngay từ đầu em đã nói không bán không để giá không mời gọi gì cả!
mình còm chơi vậy chứ có ghi số đt đâu mà kêu là rao bán, bạn bị dụ rồi :D
mà thôi nói cho vui là chính, khu này giờ đúng là xứ sở compound, còn riêng 9S chắc cũng không có nhiều hàng để cần thiết lập thớt bán đâu, các anh các chị take it easy thôi.
Chủ thớt muốn bàn luận về compound NSG thì cứ tiếp tục, nhân tiện thớt có biết cái khu Lavila de Rio nó tới đâu rồi không? Thấy xây âm thầm lúc nào

• Haha
Reactions: vanconnaito
Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Dạ anh đã làm sale chưa ạ? Em nghĩ nếu sale không nhiều trò làm sao bán được hàng, đặc biệt trong thời buổi cạnh tranh như hiện nay? Bày trò nhưng không điêu hoặc làm trái lương tâm anh ạ. Những thông tin em chia sẻ chỉ dành cho những người thực sự có quan tâm. Còn rảnh rang đi nhận xét người khác qua vài cái comment này trong khi chưa biết họ là ai thì đó không phải là điều mà em muốn hướng tới!
muốn bơm thì tui kể xấu về 9S cho nghe nè: giá thì cao mà khu Nam lại ngập nước. Đa phước lâu lâu bay mùi thúi quắc về . Đường về Q1 thì kẹt liên tục. tiện ích hạ tầng đi ra khỏi nội khu thì hoang sơ. chủ đầu tư Vinacap (Vinaland) thì đóng quỹ từ 2019 vì lỗ
Nói chung với mức giá đó nhiều lựa chọn tốt hơn nhiều. được chưa?

• Like
Reactions: ford4w
Hạng D
26/8/05
3.936
22.957
133
Túm lại, miễn kg đưa số đt bán hàng, thì sales được welcome post bài.
Đừng vờ vịt che giấu thân phận, cứ thoải mái công khai, phân tích cái ưu cái khuyết, cùng thảo luận, kết quả nhận về sẽ rất tốt.
Anyway, bài post của bạn cũng bổ ích.
Thanks.

• Like
Reactions: darkgrape
Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
muốn bơm thì tui kể xấu về 9S cho nghe nè: giá thì cao mà khu Nam lại ngập nước. Đa phước lâu lâu bay mùi thúi quắc về . Đường về Q1 thì kẹt liên tục. tiện ích hạ tầng đi ra khỏi nội khu thì hoang sơ. chủ đầu tư Vinacap (Vinaland) thì đóng quỹ từ 2019 vì lỗ
Nói chung với mức giá đó nhiều lựa chọn tốt hơn nhiều. được chưa?
Ngập nước thì ... làm gì có khu compound nào ở NSG ngập nước, nói cũng phải cho chính xác
Mình thấy cái tào lao nhất của 9S là các nhà dọc cổng chính lúc ngày xưa rao bán, để sale kêu là shop house rồi giành nhau
giờ mua về mở cửa hàng thì cả khu xúm lại đập, o ép ... rồi hoá ra là Vinacapital làm gì có đăng ký cho kinh doanh ở đây đâu mà đòi mở
Làm ăn sống nhăn!
Khu Chateau cũng không có luôn
Dọc Nguyễn Hữu Thọ chỉ có mấy khu Dragon Parc của Phú Long chính thức vừa ở vừa kinh doanh vì thằng PL nó là trùm khu này. Lavila hay 9S cũng chỉ mua lại đất PL thôi.

Chỉnh sửa cuối: