cuối năm này em chuẩn bị mua 1 con xe tầm 400-500trieu, em đang phân vân giữa FE và FortunCông việc của em đi lại từ đồng nai lên đà lạt thường xuyên và chỡ full 7 người nên chọn dòng xe nào phù hợp mong các pro tư vấn dùm e ^^

• Like
Reactions: nhanle101
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Chà, bác chạy nhiều thì chắc có lẽ không con nào qua được 4T vì bản thân nó sinh ra là để phục vụ khách mà, có điều con này chạy bác cẩn thận đường đèo dốc vì nó có biệt danh là thánh lật á.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Chà, bác chạy nhiều thì chắc có lẽ không con nào qua được 4T vì bản thân nó sinh ra là để phục vụ khách mà, có điều con này chạy bác cẩn thận đường đèo dốc vì nó có biệt danh là thánh lật á.
mình nghĩ là fe chứ fotun ghế sau ngồi hơi đâu lưng
cần thì lên thêm bộ lót sàn xe cao cấp bên mình cho êm xe nội thất đẹp
Dùng để chuyên chở hành khách thì FE; Dùng cho cá nhân thì 4T;
- FE tầm 500 mua được xe tầm đời 2010; xe rộng rãi có thể chở được 10 người; Có giá nóc nguyên bản nên chở đồ thoải con gà mái;Máy dầu tiết kiệm nhiên liệu; phụ tùng phổ biến dễ sửa chữa;
Nhược: FE máy dầu đời này hơi lỳ; Vỏ xe hơi kém (kiểm tra cẩn thận trước khi mua, FE đời 2006 nhiều xe đã mục phần cánh cửa, 1 số chi tiết khuất tầm nhìn);
- 4T: hàng ghế 3 hơi chật; phải 600 mới kiếm được em máy dầu; Về thanh khoản, giữ giá, bền bỉ, dễ sửa chữa của 4T thì khỏi phải bàn.
Nếu Bác tính chạy cho Gia đình hoặc chạy vài 3 năm rồi đổi xe thì lấy 4T: dễ bán, giữ giá;
Nếu chạy dịch vụ chở khách thì FE: rộng rãi, chở nhiều đồ, cố cày vài 3 năm thì nó cũng đẻ ra được con xe mới.

• Like
Reactions: mrlazy_0310