Hạng B2
16/8/07
170
0
16
RE: CƯỠI TÊ GIÁC MÀU NÀO ĐẸP HƠN?

@VN Angler: Thấy cái Nick của bác thì biết là dân câu rồi. Nghiện chứ, nghiện nặng nữa là khác. Chắc tôi và bác biết nhau đấy :D:D:D

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

He he, Hế lô cần thủ SR. Thú thật là tôi mê câu hơn mê xe, xe cũng yêu nhưng chăm sóc không kỹ bằng bộ cần câu đâu. Bác sống ở Hn hay SG, bác hay câu hồ nào. Mình PM cho nhau để nhận họ hàng kẻo các bác ấy mắng nhé.

Các bác ơi cho em biết về vụ sửa chữa, phụ tùng.... đi. Cứ cho là 3 năm đầu chạy xe thì phải thay những cái gì, hết bảo hành có nhất thiết phải vào hãng không, bệnh gì thì nên ra ngoài sửa? Đêm qua sốt ruột ko ngủ được phải lén vợ dậy gõ phím hỏi các bác đấy.

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

3 năm đầu bác chạy khoảng 10 vạn thì chả phải thay cái gì kể cả acquy, lop . Xe em mới chỉ bị hỏng 2 cái rotyun ngoài 220k/ cái, 1 rotuyn đứng 190k/cai (toàn đồ của hãng), em thấy rất bình thường . Máy móc thì chưa biết giá vì đã hỏng đâu mà biết. Đi xe Musso sướng nhất là sơn tút, bọn gara cứ tưởng là xe tàu, ít tiền nên lấy giá rất rẻ .

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Vn Angler: phần thân vỏ thì không ngại (nếu mua BH) và vì xuất xứ HQ nên giá rẻ, phần gầm cũng vậy. Về phần động cơ thì là của Mer nên sẽ không rẻ như HQ nhưng cũng không quá đắt, thêm nữa là nếu bảo trì tốt thì còn lâu mới hỏng (ngoài 30 vạn km) nên cũng không lo lắm. Nói chung với giá 26K thì ngon rồi.

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Vậy là các bác chưa dính vụ nào cả ạ, hay là các bác yêu vợ 2 quá đâm yêu cả ông bà thân sinh ra em nó nên ko nỡ kể xấu (em kích động tí :D, các pác đừng cáu. Bác Cushi đâu rồi, cho xin ít í kín đê).

Vậy là em yên tâm rùi. Kể ra mình bỏ ra ko nhiều tiền mà mua được cái ưng ý như Libero thì dù sướng vài năm cũng lăn tăn làm gì nhỉ. Chắc giống như em đang chạy chiếc xe môtô DAIELIM VS 125 mua từ năm 1997, 10 năm rồi vưỡn ngon lành. Dù cho mới thay bộ lốp có giá chiếm đến 1/4 giá trị xe vưỡn vui chưa muốn đổi xe khác vì chạy nó vào đường xóc hay xa lộ, không thấy chiếc xe nữ nào hay bằng. Thôi thì ghét mấy thằng cha diễn viên ẻo lả trên phim và mái tóc vàng hoe của chúng nó (tốn tiền em vì vợ em cũng sắm một quả đầu thế)- cứ làm đủ bộ Hàn xẻng vậy.

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Em thì em cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều nhưng phụ kiện trong thời gian bảo hành thì bác cứ yên tâm đi ợ ko có việc gì phải lo, xe em nó chỉ bị hiện tượng trào xăng ra ngoài do hỏng van đổi chiều gì gì đấy, rồi xe bị rung do cái giắc cắm gì mà các bác ấy bảo nữa, rồi máy lạnh có vấn đề do cái cảm biến quạt nó bị hư làm quạt nó không quay=> nóng=> lốc máy lạnh không chạy. Buổi trưa đi bị hư rất là nóng. Nhưng mà trong thời gian bảo hành nên hãng sửa cho free mà nhân viên bảo hành cũng nhiệt tình nên ko có vấn đề gì bác ợ. Mà mấy cái phía trước không có nhiêu đâu bác chỉ có cai khoản máy lạnh là nó cho em cái hóa đơn 5triệu thôi bác ợ. Mà xe bạn em không ai bị cả. Em đi chưa được 1 năm mà đã 22 ngàn rồi xe em bảo trì rất kĩ thay nhớt không dư 1 km nào cứ 2500km là em thay hết tần tật.Từ hồi hết bảo hành tới nay xe em chưa bị gì cả nói chung là ok.! Em thích độ cách âm của musso, ăn đứt inno không có 1 xe nào = tiền mà bằng được bác Hùng thấy e nói đúng chứ?. Còn có chế độ P = Power nó đại loại như chế độ sport ấy, thix lắm đạp 1 cái là 6000 vòng 1 phút, dính vô ghế liền!! Em đang rất yêu vợ 2 em.Em bảo đảm bác mấy lời em khai bên trên là thật hết :D

Tập Lái
6/10/06
39
0
0

first to go last to know, bác cứ thử musso đi rồi bác sẽ cảm nhận được nó, em cam đoan với bác khi chạy nó rồi thì bác không mê bất cứ chiếc 7 chỗ nào nữa, kể cả khi so sánh với D-Max. Thử đi rồi biết(tốt nhat lã offroad đường xe tăng chạy thử thì biết).

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Cám ơn các bác giúp em khỏi lăn tăn. Em sẽ sớm ra nhập hội, hy vọng là cuối tháng này nhé.

@. Hôm trước bác nào bảo là sẽ cho biết mấy địa chỉ trong SG có nhập xe và phụ tùng SSanyong, bác post lên cho anh em hội Muss biết với nhé. Thank bác.

Hạng B2
8/11/07
189
1
18

ôi mèn ơi, con này nằm trong danh sách thí sinh được vinh dự bầu chọn là chiếc xe xấu nhất thế giới 2006 đó bác àh.:D

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Thế à bác. Nhưng tổ chức hay tạp chí nào bầu chọn thía? Em nghe nói tạo dáng của nó do người Italia thiết kế, được giải gì đấy cơ mà.

Em lại thấy đẹp. Man ra man chứ không bầu bĩnh như mấy em khác (em chúa ghét cái thằng diễn viên đóng vai người hùng kiú gái đẹp trong quảng cáo của Xmen- hay mình xấu giai nên ghét bọn xinh zai nhẻ). Em lấy vợ cũng thế, mình thấy được là ổn. Nếu nó đẹp thật -quá tốt. Nếu nó xấu-em lại có cớ ngắm chân dài ngoài đường. He he he!