Hạng B2
20/5/08
323
0
16
40
Germany
buonbanonline.vn
Anh cùi bép đã chữa rồi àh....tưởng chưa em giới thiệu anh gara 7 long ở gò vấp ấy.....ở đấy hư đâu nó chữa chổ ấy thôi......khi món nào thật sự cần thay thì họ mới báo thay.....mà thay thì hàng không thuế nên rẽ hơn rất nhiều nhiều so với trong EA.....xe của em toàn chữa chổ này 2-3 năm nay rồi....những cái lúc trước sữa tới bây giờ vẫn chạy tốt.......Chúc vợ 2 anh khỏe bệnh......
Àh hình như bên nguyễn biểu hôm nọ em đang ngái ngủ nên không nhớ....hehehe......hình như tú bến ấy đang có 1 bộ phuộc còn mới 99% E46 .....ai có nhu cầu thì 1/2 giá ấy

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
TUXEDO nói:
Em cũng mới mang vợ 2 vào khám

Xe em bị hao nước giải nhiệt ( 1 tuần châm thêm nửa lít) kết quả là xì nước join số 8 ở sau máy
và cũng sắp phải thay 4 phuộc rồi.
Xe em chạy được 50,000 km xe bác Lugtisbee chạy được bao nhiêu rồi

Xe em chạy 60k rồi bác . Dàn gầm em còn cứng lắm , chỉ bị xì nhớt 1 chút phuộc trước bên phải thôi . Nhưng đã thay thì nên thay nguyên cặp chứ ko nó lệch nhau cũng dễ hư

Hạng B2
7/7/07
121
7
18
Sài Gòn
@ Lustigbee: em mới thay cặp phuộc trước vì phuộc trái bị kêu, phuộc phải còn tốt; nếu bác muốn em đưa bác chạy đỡ. PM cho em hẹn chỗ lấy.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Cảm ơn bác đã có lời giúp em
Em thay cả đôi hôm 30 rồi bác , thay luon cho nó yên tâm . Chú Hiếu bảo là nếu để chạy 1 năm rồi bán thì cứ để chạy , còn nếu để đi thì nên thay . Em thay luôn , lúc bán mình cũng đỡ áy náy ; vả lại cũng chưa có ý định bán , hehe

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
BMW083 nói:
Anh cùi bép đã chữa rồi àh....tưởng chưa em giới thiệu anh gara 7 long ở gò vấp ấy.....ở đấy hư đâu nó chữa chổ ấy thôi......khi món nào thật sự cần thay thì họ mới báo thay.....mà thay thì hàng không thuế nên rẽ hơn rất nhiều nhiều so với trong EA.....xe của em toàn chữa chổ này 2-3 năm nay rồi....những cái lúc trước sữa tới bây giờ vẫn chạy tốt.......Chúc vợ 2 anh khỏe bệnh......
Àh hình như bên nguyễn biểu hôm nọ em đang ngái ngủ nên không nhớ....hehehe......hình như tú bến ấy đang có 1 bộ phuộc còn mới 99% E46 .....ai có nhu cầu thì 1/2 giá ấy

Bac cho e hoi 1/2 gia la bi nhieu vay ??? bo phuoc 4 cai ha bac?? E dang quan tam .
Thank bac.
Thank

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Giá 1 cặp phuộc Ng Biểu là 17m7 ++
Giá 1 cây phuộc ở autopart là 155$ , mà phải thay nguyen cặp là 310$

Tuy nhien bác nen xác định là mấy cục cao su hoặc damper ở trong có bị bể hay cũ ko thì or luôn thể

Hạng B2
19/9/07
313
1
0
Lustigbee nói:
Giá 1 cặp phuộc Ng Biểu là 17m7 ++
Giá 1 cây phuộc ở autopart là 155$ , mà phải thay nguyen cặp là 310$

Tuy nhien bác nen xác định là mấy cục cao su hoặc damper ở trong có bị bể hay cũ ko thì or luôn thể

em thay đôi phuộc sau ở gara AG (Hà nội) hàng xịn dán tem BMW đàng hoàng hết có 6.2 triệu.

Sao Nguyễn Biểu bán mắc quá vậy ta.

Hạng B2
13/6/09
248
0
16
Sài gòn
Em lôi thớt này lên nhờ các bác cao thủ ra tay giúp em lại, em cám ơn nhiều.
Tình hình xe em sau khi thay: 1. Bơm trợ lực mới 100%.
2. Ống dầu cao áp - mới 100%.
3. Làm lại thước lái.
4.Thay hai ống dẫn dầu trợ lực đi và về - mới 100%.

Sau 4 tháng chạy, giờ cái bơm mới nó vậy nè :mad:, tan nát bất ngờ luôn, trước đó hệ thống lái theo em cảm nhận là kg hề có hiện tượng bất thường như rung, kêu rào rào...như trước khi thay. Vô lăng rất êm khi đánh lái, vậy mà...bụp cái nó tét bét

Cái này là cái thứ 4 rồi, em nản quá, kg lẽ cứ vậy hoài sao?:(