Chi Hội Trưởng P.O.C
moonriver nói:
Chán quá, cái xe của em mới thay cái bơm trợ lực mới 100% sau khi chạy được khoảng 200km, hôm qua mở bình dầu trợ lực ra em thấy toàn bột kim loại óng ánh (giống như nhôm), chứng tỏ có sự ma sát rất mạnh ở chỗ nào đó, phone lại QH quăng xe lại vào cho kiểm tra, kiểu này không tìm ra bệnh mà cứ thay bơm thì nó gặm bơm như voi gặm mía:mad:
Mad quá:(

Đường xá VN, mobil one chạy 8000km là thay được rồi.

E bó tay độ nghiện nhai bơm xe anh rồi đó . E nhai Mía đây cả ngày vẫn còn sợ cái thứ 5 của anh .
Để lại e cặp 18" đi . :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
ngoinhaxanh nói:
Vậy BMW còn thua cả xe hàn, e không biết về xe nhiều nhưng thấy đi xe kiểu này thì nản quá. Đừng ném đá e nghe

Chán vãi bác. Bác ném đá anh em, rồi lại nói anh em đừng ném đá bác!

Nhưng thôi, chẳng ai ném đá bác đâu. Yên tâm lớn! Anh em ở đây còn bận sửa bơm trợ lực mà! Sửa xong sẽ cho bác một rổ!

• Like
Reactions: baoha tran
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.419
113
Cũng lạ ha, xe toy đi vài năm chẳng thấy hư gì? sao xe đức mà lại đi vài năm là mệt mỏi vậy các bác? Cái này là e thắc mắc thật lòng, vì đồ của đức là cực tốt mà sao lại thế?

Tập Lái
21/5/05
15
0
0
ngoinhaxanh nói:
Cũng lạ ha, xe toy đi vài năm chẳng thấy hư gì? sao xe đức mà lại đi vài năm là mệt mỏi vậy các bác? Cái này là e thắc mắc thật lòng, vì đồ của đức là cực tốt mà sao lại thế?

Cũng tuỳ thôi bác ạ, khí hậu Đức - Việt khác nhau, Việt - Hàn giống nhau :)

Hạng B2
24/1/06
164
0
16
Các bác cứ so sánh xe hàn xẻng, tung của, đức điếc làm gì cho rách việc. Đến cả tàu vũ trụ gồm một đống các nhà khoa học tài ba nghiên cứu chế tạo mà còn hư tè le ra kìa...

Xe hư thì đi sửa xe, chứ người mà hư thì toi các bác nhẩy

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
@ngoinhaxanh: mỗi hãng đều có cái hay dở, vì thế mới làm cho khách hàng nhức đầu khi mua xe chứ:), bác cũng đừng tưởng toy là bền vĩnh viễn, tâm lý dân VN mê toy thôi và rất ít khi làm theo chế độ bảo dưỡng trừ thay nhớt, mấy chiếc toy như thế công nhận chạy lướt lướt trên dưới 100km/h thấy ổn, nhưng bác thử kéo vài chục cây đều đặn hoặc ép ga chạy xem, khối lỗi lòi ra, cái chính là người sử dụng hài lòng với những gì mình có nên họ kg để ý.
Xe em thuộc loại bị "tật" chỗ cái bơm trợ lực, tính em thì cái gì mà càng khó thì càng máu, nên em muốn fix nó thôi. Ngoài ra nó chạy rất ok, bác chê BMW chắc tại bác chưa chạy nó, bác mà ngồi lên thì lúc đó chắc bác chấp các thằng khác "ngon ra đua thử":)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baoha tran
Chi Hội Trưởng P.O.C
moonriver nói:
@ngoinhaxanh: mỗi hãng đều có cái hay dở, vì thế mới làm cho khách hàng nhức đầu khi mua xe chứ:), bác cũng đừng tưởng toy là bền vĩnh viễn, tâm lý dân VN mê toy thôi và rất ít khi làm theo chế độ bảo dưỡng trừ thay nhớt, mấy chiếc toy như thế công nhận chạy lướt lướt trên dưới 100km/h thấy ổn, nhưng bác thử kéo vài chục cây đều đặn hoặc ép ga chạy xem, khối lỗi lòi ra, cái chính là người sử dụng hài lòng với những gì mình có nên họ kg để ý.
Xe em thuộc loại bị "tật" chỗ cái bơm trợ lực, tính em thì cái gì mà càng khó thì càng máu, nên em muốn fix nó thôi. Ngoài ra nó chạy rất ok, bác chê BMW chắc tại bác chưa chạy nó, bác mà ngồi lên thì lúc đó chắc bác chấp các thằng khác "ngon ra đua thử":)

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
em leo lên xe Toy chắc chắn gây tai nạn , vì tay lái nhẹ tựa lông hồng .....
TẠi em để xe ở bãi nên thỉnh thoảng phải ze xe dùm .. Ỉn , Vios , 4tun ..... cứ như là tay lái ảo ấy

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com
moonriver nói:
Chán quá, cái xe của em mới thay cái bơm trợ lực mới 100% sau khi chạy được khoảng 200km, hôm qua mở bình dầu trợ lực ra em thấy toàn bột kim loại óng ánh (giống như nhôm), chứng tỏ có sự ma sát rất mạnh ở chỗ nào đó, phone lại QH quăng xe lại vào cho kiểm tra, kiểu này không tìm ra bệnh mà cứ thay bơm thì nó gặm bơm như voi gặm mía:mad:

Bác cho em hỏi 2 cái vòng xi mà bác dàn trên đồng hồ xe bác trong cái Avarta của bác mua ở đâu vậy ạ? và giá bao nhiêu ạ? Thanks bác.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Porsche_Cayenne nói:
moonriver nói:

Bác cho em hỏi 2 cái vòng xi mà bác dàn trên đồng hồ xe bác trong cái Avarta của bác mua ở đâu vậy ạ? và giá bao nhiêu ạ? Thanks bác.

Nguyên thủy nó màu sơn trắng bác àh, tại chụp hình nó lên thế thôi. Em chưa làm gì nó cả.