Tập Lái
27/4/06
28
0
0
Em Gala 1.6 AT của em bị hỏng đồng hồ vòng tua máy, mang ra gara ngoài chữa tịt luôn Công tơ mét! đòng hồ báo xăng cũng tậm tịt!
Em thấy thợ hàn và thay mấy cái điện trở bé tí!
Các bác biết chỗ nào cứu được vụ này giúp em cái! Hay thay cái mới mà giảm thiệt hại cũng được! Chờ tin các bác!
À, có một điều này em thông tin luôn, các bác khi rửa máy cản thận nước vào, xe em tự nhiên bỏ 1 máy chạy khó chịu ko thể tưởng tượng được, tháo bugi ra gỉ hoen,phải vệ sinh và thay bugi mới chạy mới ngon! các bác cẩn thận nước vào nhé!

Hạng B1
18/2/06
85
0
0
RE: Cứu đồng hồ táp lô xe Gala AT

Bác không nên post 1 nội dung tại 2 nơi thế. Kính bác sức khỏe.

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

OK! Xin rút kinh nghiệm! Tôi sẽ chạy qua Ga ra Bắc Nam!
Tks bác QuangVT nhé!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Trưa này em vừa gọi điện thoại đến nhà máy Mitsu về vấn đề của bác, nguyên nhân đồng hồ tuy máy bị hư có lẽ do bác câu thêm thiết bị nào đó ... hay đấu lộn điện gây quá tải và táp tô không họat động, theo em bác nên mang xe đến đại lý bảo hành Mitsu vì họ có thiết bị đo đạc chính xác và có thể biết chính xác căn bệnh và xử lý bệnh 1 lần, không nên mang xe vào Gara khác vì thiếu các thiết bị có thể làm cho xe bác ngày càng bệnh thêm:D

Chúc xe bác mau phục hồi tình trạng ban đầu:D

Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Vậy là nen qua Ga ra của Mit phải không bác! Vậy tôi ra ga ra cạnh trường ĐH sư phạm 1 đường Xuân Thủy gần nhà vậy! không biết Ga ra đó có máy đo không!
Cảm ơn bác otosaigon nhé! Hy vọng Gala của tôi sớm phục hồi( xe tôi bị độ nhiều thứ linh tinh quá)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/4/06
28
0
0

Báo cáo các anh em chạy Gala, tôi đã mang xe ra Ga ra Mit, tháo toàn bộ những đồ điều khiển linh tinh ra, cắm máy tính vào thì báo lỗi hộp đen, nhưng thực ra xe vẫn chạy rất ngon, dự báo đồng hồ bị hỏng! tuy nhiên trước đây chỉ có dh tua hỏng thôi, thợ nói rằng mấy hôm trước cũng có em Gala thay bu gi không đúng chủng loại nên gây hỏng đồng hồ! quả thực xe tôi cũng mới thay bu gi ngoài, hôm đó thay xong thì chết đh công tơ mét! hôm nay lại phải thay bu gi của Mit(90k/c x 4 = 360k) đúng là bu gi khác loại thật!
Ga ra nói hôm nào có chiếc khác sẽ tháo đồng hồ sang thử, nếu dungd hỏng thì chỉ có cách là thay mới với giá hơn 8tr(hơn ít).
Vậy nhắc anh em Ga la đừng lắp thêm các thứ linh tinh, nhất là ĐK điện có đề từ xa, thợ ngoài câu dây linh tinh từ bảng đồng hồ là gay! Hộp đen giá 28tr hơn đấy!
Tuần sau sửa sẽ thông tin để anh em biết!
Một việc nữa: thợ nhắc khi chạy luôn kiểm tra 2 cọc ắc quy, để lỏng chập chờn cũng gây hỏng đồng hồ!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Vậy nhắc anh em Ga la đừng lắp thêm các thứ linh tinh, nhất là ĐK điện có đề từ xa, thợ ngoài câu dây linh tinh từ bảng đồng hồ là gay! Hộp đen giá 28tr hơn đấy!

Vấn đề do do thợ thuyền đấu sai dây nên mới gây sự cố trên, nhất là khi thợ sử dụng điện cùng với nguồn cung cấp cho mặt táp lô. Chứ xe của em nâng cấp hệ thống đèn Projecotor sử dụng 3 Rờ Le trông như đám rừng :D..còn một đống dây của dàn âm thanh thì khỏi phải bàn..nhưng chưa có bị sự cố gì hết.

quả thực xe tôi cũng mới thay bu gi ngoài, hôm đó thay xong thì chết đh công tơ mét! hôm nay lại phải thay bu gi của Mit(90k/c x 4 = 360k) đúng là bu gi khác loại thật!

Thay Bugi mà hư ĐH công tơ mét là nghe hơi bị lạ đó.....