Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
Vậy Previa của mình thuộc hệ thống 1 hay 2 vậy bác CC. Dây an toàn của xe mình giật , lúc ăn lúc không ăn. Bộ phận này có tháo ra bảo trì được không bác CC??
thường mấy cái này có ghi là DON'T REMOVE nhưng em thấy vẫn tháo ra vệ sinh là hoạt động bình thường à,theo kinh nghiệm của em những xe 91 trở về trước thường dùng loại 1 còn 92 trở về sau dùng loại 2,loại 2 hay bị mất tác dụng khi thợ tháo ra ráp vào không đúng vị trí lắm bác

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Em cám ơn bác Chieu Cương, bác UPO đã hướng dẫn, hôm qua về nhà mới nhớ lại, dây belt xe em khi em đang chạy xe mà chồm ra phía trước lấy đồ là không lấy được, vậy có nghĩa là nó vẫn còn tác dụng giữ lại, thế mà khi đăng kiểm thì giật giật lại không dính
Phải giật mạnh và dứt khoát vào mới ăn bác ơi.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.652
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em cám ơn bác Chieu Cương, bác UPO đã hướng dẫn, hôm qua về nhà mới nhớ lại, dây belt xe em khi em đang chạy xe mà chồm ra phía trước lấy đồ là không lấy được, vậy có nghĩa là nó vẫn còn tác dụng giữ lại, thế mà khi đăng kiểm thì giật giật lại không dính
Vậy là seatbelt xe Bác vẫn còn hoạt động tốt. Phải giật nhanh nó mới dính, chứ kéo từ từ thì cũng giống như khi mình kéo dây ra để cài seatbelt thì đâu có dính. Mấy cha đăng kiểm chắc lại làm màu đây.

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Vậy là seatbelt xe Bác vẫn còn hoạt động tốt. Phải giật nhanh nó mới dính, chứ kéo từ từ thì cũng giống như khi mình kéo dây ra để cài seatbelt thì đâu có dính. Mấy cha đăng kiểm chắc lại làm màu đây.
Em thấy mấy ổng cũng giật nhiệt tình lắm, giật nhanh và mạnh nữa, nhưng nó vẫn kg dính, hôm qua em leo lên xe thử, xe không chạy nhưng ngồi vào ghế rồi cài dây vào sau đó chồm lên phía trước thì bị dây giữ lại. mà cái này nói với mấy ông đăng kiểm đâu có được, nên em mua dây TQ chế luôn cho rồi

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Xe em vừa đăng kiểm xong, tình hình là đi mạ cái chóa đèn 1tr và thay 2 dây belt 700k, mà ông thợ điện nói mạ chóa đèn này chỉ xài đc 1 năm là nó mờ lại. Vậy 1 năm phải tốn 1tr cho cái chóa đèn, hic hic :3dandap:

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Xe em vừa đăng kiểm xong, tình hình là đi mạ cái chóa đèn 1tr và thay 2 dây belt 700k, mà ông thợ điện nói mạ chóa đèn này chỉ xài đc 1 năm là nó mờ lại. Vậy 1 năm phải tốn 1tr cho cái chóa đèn, hic hic :3dandap:
Chứ sao k mua bộ mới bác???

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Chứ sao k mua bộ mới bác???
Bộ mới mua ở đâu bác? ngoài An Dương Vương nói là đèn Đài Loan, mà em nghĩ nó là của TQ ấy chứ, loại đó đèn bằng nhựa chứ kg phải thủy tinh xài 1 năm sợ còn tệ hơn đèn xe em nữa ấy chứ

• Like
Reactions: pre88
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Mua zin của Estima tay lái nghịch như của Bình, Bác Tuyên, Bác Tấn tầm 4tr luôn xin nhan đó bác. Hỏi chổ bác Thiện GV còn không? ĐT 0977398379 - 01287852174