Tập Lái
30/3/10
6
0
0
Hcm
Re:Cứu em với anh em ơi(Em bị mất bằng lái muốn xin lại mà khong phải thi lại)

đau lắm bác ơi.nó lấy được ví của em không thì không nói.no lấy cả dtdd nữa cơ.gọi dt xin chuộc lại nó kêu yên tâm nó sẽ trả lại mà em chờ gần 2 tháng rồi.không thấy nó hồi âm.

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon

Bác mà chứng dc giấy bị cướp , thiên tai hoả hoạn của CA phường thì ko phải thi lại....

mà cái này cũng dễ mà........

Hạng B2
26/12/08
216
0
0
34

nếu bác có ng quen thì nhanh lắm:D em mới mất ví giống bác, mất tất. nhưng làm chưa đầy 1 tuần đã xong. thế nên bác có thể hỏi xem thủ tục như nào rồi thì làm lại, cứ hỏi mấy anh ngồi bàn giấy ấy bác, các anh ấy biết hết, quan trọng là có chịu nói hay ko(quan trong là bác có bôi trơn hay ko >:) ) chúc bác làm nhanh, mất ít:D

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38

Các bác vui lòng cho em hỏi : có thể sử dụng bằng B2 sao y có công chứng được không ạ? thankS!

Hạng B2
20/4/10
111
74
28

chắc phải thi lại lý thuyết thôi

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Nếu xin xác nhận ở CAP, nên làm đơn xin xác nhận mất tài sản, trong đơn đó nhớ nói tài sản mất có GPLX, và một mớ tin tinh kèm tiền mặt (nếu có) là dưới 2 triệu đồng. Nếu trên số tiền này, hoặc nếu cướp, cướp giật... thì theo quy chế, CAP phải chuyển tin báo này lên cơ quan điều tra (để khởi tố vụ án), vi có dấu hiệu tội phạm. Điều này vô hình trung, người mất giấy tờ vừa tự làm khó mình, CAP cũng vi phạm quy chế nghiệp vụ (nếu xác nhận mà không báo lên trên)

Như vậy, có cớ mất, các bác nên nêu phần nội dung như em nêu ở vế đầu. Tuy nhiên, bất luận thế nào (nếu CAP xác nhận... vừa ý đối với các anh Sở giao thông) thì vẫn chờ hai tháng mới được cấp lại, không phải thi. Bằng chính chứ không phải phó bản như cụ nào đó đã phán.

Thân ái!

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63

Bác lo thi lại lẹ lẹ đi, sắp tới tất cả các kỳ thi GPLX 4b đều được gắn camera truyền hình trực tiếp về sở GTCC để kiểm soát đó

Hạng B2
15/6/10
197
1.554
93
TPHCM

Em bị giật mất Laptop và tờ khai Hải Quan có CAP chứng luôn, lên xin sao y lại tờ khai ma bị phạt 3,5T đó bác.

Tập Lái
9/4/10
6
0
1
37
TP. HCM

Em cũng bị như bác, phải thi lại lý thuyết đó bác. Thi thì nhanh mà chờ thì mệt mỏi lun