Hạng D
19/5/14
4.674
23.232
113
em xin chào các Bác
Em dang đi em joile 2004 hiện tại em nó đang bị bệnh làn dàn nhún đi rất xóc, chạy qua những vạch giảm tốc hoặc những gờ nhỏ cả xe tưng tưng ầm ầm giống như xe không có phuộc vậy. Và khi ôm cua thì xe nghiêng rất nhiều.
Em đã thay mới 2 phuộc trước còn 2 phuộc sau thợ nói vẫn còn tốt ko nên thay
Áp suất lốp em bơm là 2,2kg. đang sử dụng lốp hiệu Bridgestone.
Xin các bác tư vấn cho em phải làm thế nào, sửa ở đâu và giá cả thế nào ah

*Em ở quận 7, Tphcm ah

Xin các Bác tư vấn hộ em ah em xin cảm ơn rất nhiều.View attachment 580950
Bác nên thử trên nhưng xe Jolie khác của anh em để có đánh giá chính xác về xe mình
Nếu có sự khác biệt quá lớn thì mới xem lại giàn nhún ( bao gồm các cao su, phụt trước sau, nhíp...) nếu không có gì thì do lốp, BS 8 lớp bố cực kỳ tưng, thay sang loại 4 lốp bố sẽ êm hơn rất nhiều

Hạng D
17/2/10
4.143
11.741
113
em xin chào các Bác
Em dang đi em joile 2004 hiện tại em nó đang bị bệnh làn dàn nhún đi rất xóc, chạy qua những vạch giảm tốc hoặc những gờ nhỏ cả xe tưng tưng ầm ầm giống như xe không có phuộc vậy. Và khi ôm cua thì xe nghiêng rất nhiều.
Em đã thay mới 2 phuộc trước còn 2 phuộc sau thợ nói vẫn còn tốt ko nên thay
Áp suất lốp em bơm là 2,2kg. đang sử dụng lốp hiệu Bridgestone.
Xin các bác tư vấn cho em phải làm thế nào, sửa ở đâu và giá cả thế nào ah

*Em ở quận 7, Tphcm ah

Xin các Bác tư vấn hộ em ah em xin cảm ơn rất nhiều.View attachment 580950
Thay luôn 2 cái sau đi bác, xe em thay cặp phụt sau loại phụt độ êm gần bằng sedan, còn đăng trước chưa thay nên bị tưng

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Thay luôn 2 cái sau đi bác, xe em thay cặp phụt sau loại phụt độ êm gần bằng sedan, còn đăng trước chưa thay nên bị tưng
Bác thay phuộc hiệu gì ạ? đắt k bác?còn vỏ thì bác vẫn xài 185R14 8PR hay đã chuyển sang 4PR rồi ạ?

Tập Lái
13/12/16
5
0
1
44
Em xin cảm ơn các Bác ah.
Sau khi được sự tư vấn của nhiều Bác thì con vợ 2 của em đã đưa đi kiểm tra dàn phuộc và nhíp.
Bsi phán phuộc trước sau vẫn còn tốt nhíp thì tạm ổn để đi thêm thời gian rồi độ lai sau. Bsi đã kiểm tra toàn bộ phuôc và nhíp rồi thay toàn bộ sao su gầm và em về thay luôn 4 lốp hiệc Michiline thế là con vợ 2 của em cuối cùng cũng hoài nhịp đập trái tim của em đi thật là êm ái ah.

Em xin cảm ơn các Bác đã tư vấn hộ em bữa giờ. Xin Cam ơn.