Thảo Luận Chung cưu em với

Hạng B1
6/7/05
58
2
8
68
HCM
RE: cưu em với

Nghe bác kể em lạnh cả người , nhất là cô có bầu ấy (8,5 tháng đụng vào là đẻ liền)
May sao mẹ tròn con vuông. Mừng bác tai qua nạn khỏi.Nam mô a di đà phật.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mừng cho bác là mọi việc đâ đã vào đấy. Còn 4B thì chẳng phải lo ngại qúa cứ cẩn thận như bác nói là được mà.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Mừng bác tai qua nạn khỏi. Nhưng xong rồi thì cũng phải nói lại, bác nhắc người nhà đi cẩn thận nhá. Gì thì mình cũng có một phần lỗi trong đó. Đến khi tai nạn, mình có giải thích kiểu gì thì cũng không phủ nhận được là "giá như" mình cẩn thận hơn chút, xe mình sẽ ở xa người ta.
Có một thông tin rất giá trị - xin lỗi không nhớ của bác nào nói ra, nhưng tôi ghi nhớ - rằng tỷ lệ tai nạn sau khi biết lái khoảng 2 năm rất cao. Tôi, bác và mọi người cùng cẩn thận nhé.
Chúc bác gặp nhiều may mắn!
DE.

Tập Lái
4/8/05
35
0
0

Em thấy bác tử tế quá. Việc chăm sóc người bị nạn là việc xuất phát từ lòng tốt của mình chứ không phải trách nhiệm. Còn sau đó nếu bác khẳng định là mình đúng bác đòi nhà kia bồi thường cho con vợ 2 của bác.

Tập Lái
2/1/06
2
0
0

Chúc mừng bác giải quyết xong mọi việc ổn thỏa,chứ nếu cô đấy mà hỏng thai thì bác đền cho có thai lại là mệt lắm đấy

Hạng B1
22/9/06
66
0
6

Em thấy bác tử tế quá. Việc chăm sóc người bị nạn là việc xuất phát từ lòng tốt của mình chứ không phải trách nhiệm. Còn sau đó nếu bác khẳng định là mình đúng bác đòi nhà kia bồi thường cho con vợ 2 của bác.
không biết bác nhầm hay ... em nhầm nhưng hình như em có đọc ở đâu đó là nếu gây tai nạn thì lái xe phải có trách nhiệm xuống chăm sóc người bị nạn, đưa đi cấp cứu ...

chẳng biết là lòng tốt hay trách nhiệm nhưng em thấy việc đầu tiên là phải xuống chăm sóc người bị nạn là rất đúng

Hạng B1
22/9/06
66
0
6

em không biết cách nào để quote . bác nào chỉ bảo em với . cảm ơn các bác nhiều

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

qquote thì bác ấn vào cái chữ quote trên đó là đúng rùi, nhưng đừng có xóa cái nội dung trong đó đi , dịch cái dấu cách của bác xuống sau [/quote] mà viết gì thì viết