Hạng B2
23/10/15
114
191
43
Hà Nội
Nên tính lại. Làm kinh doanh mỗi thương hiệu chỉ nên định vị 1 phân khúc khác nhau. Nếu cùng 1 thương hiệu nhưng làm từ dòng rẻ đến dòng cao thì chỉ bán được dòng rẻ, dòng trung còn dòng cao thì khó. Nên làm 1 thương hiệu khác kiểu như Lexus và Toyota. Thương hiệu hạng sang mục tiêu chính vẫn chỉ là tô điểm thêm cho thương hiệu chủ lực thôi còn Lợi nhuận, doanh số và thị phần đều rất ít hoặc lỗ.

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
31/5/14
3.457
4.282
113
KIA có K8 & K9 là dòng hạng sang rồi bác
Sang nhưng vẫn mác KIA bác ơi, bác cứ nhìn sang Hyundai. Trước ra Hyundai Genesis đấy, cùng phân khúc K8 & K9 cũng chết như thường. Giờ tách ra lại phát triển được :D

Đã đi xe sang thì người ta chỉ muốn nghe tới thương hiệu đầu tiên. Em thí dụ Mec C180 và Sorento mới, 2 xe giá same same nhau. Nhưng bác móc cái chìa khóa vào quần đi vòng vòng, bảo đảm chìa KIA bị người ngoài nhìn bằng nữa con mắt​

Hạng D
24/2/20
4.471
7.387
113
37
Sang nhưng vẫn mác KIA bác ơi, bác cứ nhìn sang Hyundai. Trước ra Hyundai Genesis đấy, cùng phân khúc K8 & K9 cũng chết như thường. Giờ tách ra lại phát triển được :D

Đã đi xe sang thì người ta chỉ muốn nghe tới thương hiệu đầu tiên. Em thí dụ Mec C180 và Sorento mới, 2 xe giá same same nhau. Nhưng bác móc cái chìa khóa vào quần đi vòng vòng, bảo đảm chìa KIA bị người ngoài nhìn bằng nữa con mắt​
Vẻ bề ngoài quan trọng thế sao...hahaa

Hạng D
1/7/10
1.976
1.193
133
giaotoviet.com
Mí ô làm thương hiệu cho Mazda ảo tưởng; đang ốm nhom mà đòi vươn cao => mốt hổng cẳng; gãy thân => tèo.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Thiết kế MAZDA đã quá nhàm chán! Không biết MAZDA nước ngoài sao chứ MAZDA Việt nam chất liệu nội thất hơi lởm!

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38

Mình không có thói quen móc chìa khó vô quần!

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38

nhưng mấy ông bước xuống từ con Toy Land Cruiser lại đc nể hơn mấy ông bước xuống từ Mẹc GLS đấy bác :D

• Haha
Reactions: BUHUNG and Hieu_LA
Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Ôi mơ ước vẫn chỉ là giấc mơ thôi em Mazda ơi, trừ khi em làm một thương hiệu khác cho xe sang giống như Lexus thì còn có cửa hẹp!