Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
Kính chào các Bác,
Tình hình là em có căn nhà đang bán, nhưng bên mua làm bên công viên chức nhà nước, được vay lãi suất ưu đãi gì bên Quỹ phát triển nhà ở TP HCM đó ạ.
Em lần đầu tiên mới nghe Quỹ này cũng như chả tin tưởng mấy đơn vị Nhà... cho mấy.
Cho em hỏi đã có ai giao dịch hay bán nhà cho người vay bên Quỹ này chưa ạ, vì pháp lý khá rủi ro, mua bán công chứng, sang tên xong hết rồi, thế chấp thì bên Quỹ này mới chuyển tiền cho em chứ không phải giải ngân, phong tỏa như bên Ngân hàng.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Kính chào các Bác,
Tình hình là em có căn nhà đang bán, nhưng bên mua làm bên công viên chức nhà nước, được vay lãi suất ưu đãi gì bên Quỹ phát triển nhà ở TP HCM đó ạ.
Em lần đầu tiên mới nghe Quỹ này cũng như chả tin tưởng mấy đơn vị Nhà... cho mấy.
Cho em hỏi đã có ai giao dịch hay bán nhà cho người vay bên Quỹ này chưa ạ, vì pháp lý khá rủi ro, mua bán công chứng, sang tên xong hết rồi, thế chấp thì bên Quỹ này mới chuyển tiền cho em chứ không phải giải ngân, phong tỏa như bên Ngân hàng.
Bên Quỹ đó chỉ hỗ trợ vay tối đa 900tr đồng/hồ sơ thì phải.
Mà không có chuyện sang tên xong hết rồi bên Quỹ mới chuyển tiền cho đâu. Bác đọc kỹ yêu cầu hồ sơ này họ chỉ yêu cầu bản chụp chủ quyền, hợp đồng mua bán (nếu có thôi)
Đã ai có kinh nghiệm giao dịch Quỹ phát triển nhà ở chưa ạ

Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
HOF( Quỹ phát triển nhà TPHCM) đã từng bán 1 căn cho cán bộ ăn lương ngân sách thành phố, cũng lo lắng, rồi cũng xong. Sang tên người mua xong xui rồi cầm sổ đó đến Quỹ rồi nó mới giải ngân.

Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
Bên Quỹ đó chỉ hỗ trợ vay tối đa 900tr đồng/hồ sơ thì phải.
Mà không có chuyện sang tên xong hết rồi bên Quỹ mới chuyển tiền cho đâu. Bác đọc kỹ yêu cầu hồ sơ này họ chỉ yêu cầu bản chụp chủ quyền, hợp đồng mua bán (nếu có thôi)
View attachment 2318664
Này bác chụp điều kiện hồ sơ thẩm định của nó rồi, không phải điều kiện giải ngân hix

Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
HOF( Quỹ phát triển nhà TPHCM) đã từng bán 1 căn cho cán bộ ăn lương ngân sách thành phố, cũng lo lắng, rồi cũng xong. Sang tên người mua xong xui rồi cầm sổ đó đến Quỹ rồi nó mới giải ngân.
dạ bởi vậy em thấy nó rủi ro quá bác ơi, mình nắm đằng lưỡi

Hạng B2
26/4/09
110
346
63
Thường những người vay Quỹ này phải mượn tiền người thân trả trước, công chứng sang tên rồi làm thủ tục xong Quỹ giải ngân rồi trả lại cho người thân.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.562
113
Kính chào các Bác,
HOF chủ yếu cho cbvc nhà nước vay tối đa 900 chẹo, thời hạn tối đa 15 năm, lãi suất 4-5% năm. Ng vay làm hs vay nếu đủ đk thì hof sẽ có thông báo đồng ý cho vay (số tiền, thời gian tối đa vay, và ghi chính căn nhà muốb vay lên thư thông báo luôn, nếu đổi nhà khác thì ng vay phải đề nghị hof thẩm đinh lại ts mún vay đó), sau đó jg vay mượn tiền của ai đó (ng thân, hay dân cho vay) đi công chứng sang tên ng vay. Rồi ng vay mới nộp sổ đỏ/hồng cho HOF, HOF cùng ng vay lên phòng công chứbg ký vay. Sau đó HOF giải ngân số tiền vay đã duyệt cho BÊN VAY chứ KHÔNG PHẢI BÊN BÁN.

• Like
Reactions: Thùy Khanh