Hạng B2
16/8/14
116
86
28
50
Xét về độ tin cậy, ít hỏng vặt nói chung thì xe Nhật vẫn hơn xe Mỹ, xe Hàn. Tuy nhiên, hiện nay quan điểm sử dụng xe đã khác, nhiều người thích option, bóng bẩy… nên xe Hàn bán tốt, riêng xe Ford thì khoản hậu mãi kém, nên cân nhắc.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.413
113
37
Leo trèo thì Forester mình thấy ok nhưng thẩm mỹ và giá hơi chat. Territory thì thấy sặc mùi anh tập quá lo ngại 2 3 năm tới và chế độ bảo dưỡng.
Territory nhìn ngoài đời cảm giác to hơn cx5 hay tucson, opption thì ko phải bàn nữa nhưng dịch vụ sau bán hàng của Ford thì đúng ối giồi ơi.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.413
113
37
Vâng bác cứ nghe theo nóc nhà thì trường sinh bất lão ạ. Cơ bản bác chỉ đi đường đèo chứ ko hẳn là offroad hạng nặng nên không cần so kè quá nhiều. Cái chính là hợp mắt, tiện ích và cả nhà đều thích là được.
Các xe này đều có mặt ở thị trường và cũng đã có nhiều review, bác cứ vào xem cho khách quan và chọn cái nào phù hợp nhất thôi.
2019 em cũng giống bác chủ đi lái thử nhẵn mặt ở các showroom từ cx5, tucson, crv, out, san, sò rốt cuộc dắt nóc nhà đi coi xe nhìn thấy cx8 mới ra ko cần lái thử nóc nhà xuống tiền cọc ngay và luôn.

Hạng B2
16/8/14
116
86
28
50
Vừa thiếu IQ vừa có vấn đề đọc hiểu, rủ ông dưới đi mua muối iot về bổ sung cho canh
ông học tới lớp mấy rồi mà thích chê người khác? ông có hiểu đi Đà Lạt là đường đèo dốc hay đường trơn trượt?
vào mạng ảo thì nên ăn nói khiêm tốn và có văn hoá.

Hạng D
21/12/14
2.201
7.911
123
2019 em cũng giống bác chủ đi lái thử nhẵn mặt ở các showroom từ cx5, tucson, crv, out, san, sò rốt cuộc dắt nóc nhà đi coi xe nhìn thấy cx8 mới ra ko cần lái thử nóc nhà xuống tiền cọc ngay và luôn.
Mềnh cứ mua cái xe mà con vk nó thích để có trục trặc thì vk nó móc ví ra trả. Còn quan điểm đờn ông như mềnh xe léo nào đi chả được kể cả cub 50 đèn tròn đời cũ:D

Tập Lái
8/4/20
27
24
3
vote CX5 2.5 dẫn động awd, leo đèo thì động cơ hút khí tự nhiên, đạp đâu xe vọt đến đấy cảm giác leo dốc an toàn, awd giúp vào cua ngọt hơn. Bản hiện tại gần như là đời cuối, Mazda không ra mắt bản CX5 nào nữa vì định hướng hãng đã chuyển qua xe sang nên ko lo lỗi thời.

• Like
Reactions: Mexi and thinhduc
Hạng C
2/3/14
637
489
63
Leo trèo thì Forester mình thấy ok nhưng thẩm mỹ và giá hơi chat. Territory thì thấy sặc mùi anh tập quá lo ngại 2 3 năm tới và chế độ bảo dưỡng.
Không thích thì đổi qua mẫu Nhật nào khác cũng được. Ford VN dịch vụ kém khỏi bàn, còn con kia hồn Tàu chất lượng không kiểm chứng đc (hàng Mỹ còn lỗi đầy ra...)

Hạng B1
16/8/12
71
32
18
Mềnh cứ mua cái xe mà con vk nó thích để có trục trặc thì vk nó móc ví ra trả. Còn quan điểm đờn ông như mềnh xe léo nào đi chả được kể cả cub 50 đèn tròn đời cũ:D
Nóc nhà em mỗi tuần dẫn ra showroom để chạy thử thì lại có ý kiến khác nhau bác ah