Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Re:Cho em hỏi vỏ xe tự vá loại nào tốt đang bán ở SG, giá cả? có đáng đồng tiền bát gạo?

Hôm trước em coi Phim thấy có con MMW chạy cán đinh có màn hình báo "thủng lốp " rồi kích hoạt máy tự bơm bánh để chạy típ.

Hạng B2
27/4/11
426
505
93
Re:Cho em hỏi vỏ xe tự vá loại nào tốt đang bán ở SG, giá cả? có đáng đồng tiền bát gạo?

chanhdai nói:
Có bác nào trên OS bán keo để tự vá kg? Cho mình order 1 bộ, loại nào mà vá đơn giản nhất

Bác hỏi bác Dương (ruaxedidong), bác Dương phục vụ hiệt tình lắm. Thằng bạn em bơm keo ở đây, bửa trước nghe nó nói là bị cán đinh khi nào mà ko biết, khi kiểm tra bánh xe mới thấy có cây đinh, vậy mà bánh xe nó vẫn không bị xẹp.
http://www.otosaigon.com/forum/CHIÊN-GIA-BẢO-HIỂM-KHUYẾN-MÃI-TUYỆT-ĐỈNH-KHI-MUA-OR-SỬA-CHỮA-BẢO-HIỂM-TẠI-THEGIOIAUTO-m4736756.aspx
[[<font][<font]- ĐỊA CHỈ : 231-233 ĐIỆN BIÊN PHỦ, P.15, Q.BÌNH THẠNH
[<font]- TEL : 08. 3512 8980/81/82 FAX : 08. 3512 8982
[<font]- Email : [email protected]
[<font]- Website: www.ruaxedidong.com, www.thegioiauto.com.vn,
[<font]- Hotline : 090 33 606 33 - 090 33 506 33 (Mr Bình Dương).

Hạng B2
27/4/11
426
505
93

Bác muốn biết vỏ runflat chạy như thế nào thì bác vào box BMW hỏi mấy bác đi X5 đó (vì X5 ko co bánh sơ cua). Sếp em đi X5, em hỏi tài xế của sếp về việc này thì nó nói chạy đầm lắm, ko thấy dằn sóc gì đâu. Em chưa thử nên cũng ko dám ý kiến gì về việc này.

Hạng B2
1/10/12
329
22
18

Tat ca BMW moi deu dung vo run flat .dung vo run flat di xa , duong vang thi yen tam nhung co mot van de bat loi la khi bi can dinh , neu muon va vo thi phai den nhung noi chuyen nghiep ,may moc va Tay nghe tho va phai xin neu khong se khong thao vo xe ra duoc . Vo run flat rat cung , thao va lap deu rat kho , chac chan la se lam tray mam .

• Like
Reactions: dinkytri2012
mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43

Vừa mắc vừa yêu cầu cao thế thì đi vỏ thuờng cho rồi, chịu khó thay sớm 1 chút thì chắc cán đinh cũng ít.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53

Trời giá như thế thì thay bộ vỏ hơn 40 chai rồi - chua quá

Tập Lái
7/8/14
5
6
3
39
Ha Long
Cho em tham gia tí nhé.
Hiện em đang chạy chiếc BMW 320i 2014 có sử dụng lốp theo xe là lốp runflat. Turanza r300 - 205/60R16- 92W
sau khi xe báo áp xuất thấp thì em cố đi với tốc độ 30km/h với chặng đường 15km để đến chỗ vá. Khi tháo ra thì lốp nứt dài thành 1 vòng ở phía trong theo mép ngoài lốp. Túm lại phải thay lốp. Vì lốp khó mua mà hỏi lên hãng là 8,5 triệu 1 quả nên em thay luôn 1 đôi lốp thường cùng thông số. Nhưng ko thể đi nổi vì xe bị lạng ở tốc độ 70km/h. Em đành thay lên phía trước và đảo lốp nguyên bản ra phía sau. Khả quan hơn chút. Xe bị lạng ở tốc độ 90km/h. (Cả 2 tình trạng bị lạng là do đánh lái nhẹ còn đi thẳng thì không sao ạ). Sau đó em có hỏi vài chuyên gia về lốp thì túm lại là như sau.
1; xe nguyên bản nó thiết kế đi lốp nào thì mua đúng loại lốp ấy mà dùng. Vì loại xe ấy nó thiết kế giảm xóc để đi loại lốp ấy. Xe thường thay lốp runflat nó sẽ nhai nát giảm xóc của bạn. Còn xe đang chạy runflat thì chớ có thay lốp thường. Vì giảm xóc nó rất mềm để chịu dc quả lốp cứng ấy mà bạn thay lốp mềm thì coi như thành bún.
2; Anh chị em nào đang đi lốp runflat thì em xin góp ý như sau. Nên mua 1 cái bơm điện hay bơm tay cũng dc (nếu có sức khoẻ) khi cảm biến báo lốp hụt áp suất thì xuống bơm ngay lên và bơm quá áp suất cho phép. Rồi tiếp tục đi với vận tốc nhỏ. Nếu cảnh báo non hơi tiếp thì lại xuống bơm. Không được rút vật gây thủng để hơi tụt ít hơn. Chứ để non thì xe vẫn đi nhưng vô tình nó tự nhai thành lốp và chắc chắn 100% bạn phải thay quả lốp đó. Đừng phí phạm nhé. Chịu khó chút ạ n