O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Đã có giá xe Innova!!!

@sanglee: bác đi Grandis rồi mà lại bồi hồi với con Innova này thì cũng chịu bác. [8|]

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

E nghĩ cái Gandis của Bác ấy chỉ còn có mỗi số Ze là dùng được nên bác ấy mới bối rối:D:D:D

Hạng B1
20/1/07
54
0
0

Trích đoạn: namquocphat

Trong 3 ngày 13-14-15 tại Toyota đông sàigon 507 xa lộ HN Bác nào muốn thử xe thì xin mời các Bác ra đay chạy thử em Innova mới ra lò nhé và giá bán được công bố như sau:
Innova G :29.900 USD ,Innova J :26.900 USD.

Thông tin này là chính xác đấy. Báo Thanh Niên 10/1/06 đã đăng. Giá như vậy là "rẻ" đấy chứ (nếu so với các con khác của Toy - trừ Cam & Land) : VVT-i, mâm đúc 15", cảm biến lùi, ABS,

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

quote:

Trích đoạn: namquocphat

Trong 3 ngày 13-14-15 tại Toyota đông sàigon 507 xa lộ HN Bác nào muốn thử xe thì xin mời các Bác ra đay chạy thử em Innova mới ra lò nhé và giá bán được công bố như sau:
Innova G :29.900 USD ,Innova J :26.900 USD.

Thông tin này là chính xác đấy. Báo Thanh Niên 10/1/06 đã đăng. Giá như vậy là "rẻ" đấy chứ (nếu so với các con khác của Toy - trừ Cam & Land) : VVT-i, mâm đúc 15", cảm biến lùi, ABS,

Tất nhiên là chính xác rồi vì là giá niêm yết mà. Bác chỉ cần ra Showroom Toyota gần nhất là có giá ngay. Quan trọng là giá bán thực sự cơ. Với giá như thế chưa phải "rẻ" lắm đâu vì bác phải tính các yếu tố :
1. Thuế nhập linh kiện loại 7,8 chỗ thấp hơn loại 4,5 chỗ
2. Máy móc và linh kiện có phải nhập tại chính quốc hay không ( hình như máy INNOVA sản xuất tại Thái Lan thì phải - các bác kiểm tra giúp em nhé) . Tuy vẫn là của hãng sản xuất nhưng ở chính quốc vẫn tốt hơn - như Dream Thái so với Dream Nhật từ hồi xưa í

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Em thì thấy 4 cái bánh nó cứ ti hin thế nào ấy, giống xe đồ chơi quá. Còn cái giá 26900 cho Innova J chắc là không có ABS, kính quay tay với đầu CD 1 đĩa quá (sợ rằng vẫn là radio + tape only ấy chứ, chắc để làm taxi!).

Hạng B2
13/12/05
351
4.830
93
51

Tất nhiên là chính xác rồi vì là giá niêm yết mà. Bác chỉ cần ra Showroom Toyota gần nhất là có giá ngay. Quan trọng là giá bán thực sự cơ. Với giá như thế chưa phải "rẻ" lắm đâu.

Thông tin vỉa hè đây (ko bảo hành nhưng có cơ sở đấy): hiện nay đã có người mua được xe (qua nhân viên của Toy thì phải) Innova G với giá (chủ xe ko nói rõ 100%) 27-28K rồi. Chắc là bọn Toy nó phải bán để trên phố có xe lưu thông trên phố & thăm dò phản ứng thị trường. Tốt nhất là bà con cứ chờ thêm xem sao, chắc sẽ có giá bán thực mềm hơn.

* Theo ý kiến của riên tôi, nếu cái Zace GL giá thực là 24K, thì cái Innova G này cũng chỉ khoảng 27-27.5K là vừa.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

phần cuối của thân xe (chỗ hàng ghế thứ 3) quá xấu nên tất cả các ảnh "press release" đều tập trung nhấn mạnh vào phần đầu : "nhìn To Innnova hoàn toàn mới kìa" ...:D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Chất lượng của xe này so với Grandis thế nào các bác ơi? Chắc là không bằng vì giá của Grandis nghe đâu là $40K mà.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

LĐ số 10 Ngày 11.01.2006

"Cuộc chiến" giá ôtô bắt đầu

Hôm qua, hãng Toyota đã chính thức giới thiệu chiếc Innova, dung tích 2.0 lít, thuộc dòng xe 8 chỗ đa dụng. Với giá bán 29.900USD, Innova được giới thạo xe đánh giá như một cú đột phá về giá xe trên thị trường, nhằm trực tiếp vào các đối thủ cạnh tranh cùng loại như Mitsubishi Grandis, Mazda Premacy... và mở đầu cho xu hướng mới giảm giá xe, hứa hẹn sẽ diễn ra trong năm nay.
Toyota dự kiến sẽ tiêu thụ được 800 chiếc Innova/tháng.

B.K.T

Lại một bài "Củ chuối" khen ngợi sự "đột phá" của TO.