Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
RE: Đã có Rav4 Trung Của tại Việt Nam !

Trích đoạn: sbsc

Trích đoạn: mb_fan

cũng có bác không biết OF mà bác, có sao đâu
@ các bác : có người mua thì mới có người bán, các bác phải thắc mắc là : tại sao có những người bán rẻ và khinh thường sự an toàn đến thế, em không biết tại sao họ lại mua xe nhái, có phải vì " xe TQ tốt hơn xe LD " không:D:):mad:
ko phải đâu, theo em nghĩ họ thích có xe nhưng chưa đủ tiền thôi. Nghèo thì chơi theo kiểu nghèo để thỏa cái đam mê thôi.

Cho em hỏi ngoài lề chút, có phải bác làm ở cty chứng khoán SBS ko ạ ?:D

Hạng C
16/3/07
887
13
18
Hải Phòng -HCM

@ các bác : có người mua thì mới có người bán, các bác phải thắc mắc là : tại sao có những người bán rẻ và khinh thường sự an toàn đến thế, em không biết tại sao họ lại mua xe nhái, có phải vì " xe TQ tốt hơn xe LD " không:D:):mad:
ko phải đâu, theo em nghĩ họ thích có xe nhưng chưa đủ tiền thôi. Nghèo thì chơi theo kiểu nghèo để thỏa cái đam mê thôi.
Bác đừng nói thế ,xe Trung Quốc nhái cũng không rẻ như bác nghĩ đâu,kèm theo cũng có độ an toàn để cạnh tranh xe nuớc ngoài đấy.Bác đã đọc báo điện tử chưa,"Xe TQ đang dấn vào thị trường nước ngoài là gì".Mà cung phải nể TQ mới phải.VN mình chưa có tuổi = nó:D:D:D

Hạng B2
24/9/06
416
2
18

thất đức, thất đức quá!!!:mad: Thế này ngô khoai lẫn lộn roài.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Ai nhiều tiền thì Wave Thái, ít hơn thì Wave Honda Việt nam còn bèo nữa thì Wave tàu .Xe ô tô thì cũng theo công thức này thui.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: quang_sop_hn

Bác đừng nói thế ,xe Trung Quốc nhái cũng không rẻ như bác nghĩ đâu,kèm theo cũng có độ an toàn để cạnh tranh xe nuớc ngoài đấy.Bác đã đọc báo điện tử chưa,"Xe TQ đang dấn vào thị trường nước ngoài là gì".Mà cung phải nể TQ mới phải.VN mình chưa có tuổi = nó:D:D:D
cái bác nì :D thế chứ em hỏi bác RAV Nhật và RAV tung cửa cái nào rẻ hơn? còn độ an toàn của xe tung cửa, em không muốn bàn nữa và việc làm hàng nhái thì đã có rất nhiều thread bàn về cái này. Ở đây em chỉ muốn nói trên góc độ là tại sao có những người vẫn thích đi xe tung cửa thôi. Thích kiểu dáng RAV 4 quá mà chưa đủ xiền thì chơi xe RAV4 dõm cho đỡ thèm vậy thôi.:)

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

nhìn chiếc này đâu có giống rav4 tẹo nào đâu, sao các bác bảo là nhái

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Trích đoạn: simbeane

nhìn chiếc này đâu có giống rav4 tẹo nào đâu, sao các bác bảo là nhái
Nếu mà nó làm giống 100% thì có được bán ra thị trường? chắc bác này chưa dùng đồ China bao giờ thì phải

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

em thấy nó nhái CRV mà:)Mà thôi,đây là nghề tụi nó đã lâu,nó còn trưng Mer SL nhái,Corolla nhái trong triển lãm Detroit 2008 kìa:mad:

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Em thì không cay cú như các bác đâu, mà em chỉ buồn thôi .. buồn cho dân VN mình bao giờ mới bằng họ ... Tàu họ giỏi thật cái gì cũng làm được.. còn dân ta thì đã ghèo rồi mà vẫn phải đi xe giá cao .. :(

Hạng B2
16/12/03
151
0
16
Vietnam

Dân Tàu sản xuất các mẫu ô tô nhái này để phục vụ cho các bác thích chơi SUV xịn mà mắc bệnh "thiếu ngân":D Vả lại, một số hãng ô tô Tàu đã có truyền thống copy khá chính xác các mẫu ô tô - xe máy được nhiều người ưa thích.