Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Re:Em mới mua xe ACC và mới đăng ký gia nhập ACCORD CLUB trên OS, em khoe với các bác ạ!

kyanh911 nói:
hailam1971 nói:
5. Xe em bác giangttd đã xem và nói ko có Van hằng nhiệt, em cũng đang muốn lắp mà em cũng chưa biết mua ở đâu, em nghe nói ko có VHN vòng tua máy ko ổn định và tốn xăng.
VHN thì để em lùng xe có k. Có gì tết về anh em mình làm 1 bữa. Không có VHN mà bác chạy trời tết ở quê thì tha hồ xe nó cà hụ....:D
Xe em bây giờ cà hụ rồi, vòng tua cũng có lúc 800 nhưng chạy mùa này và chạy loanh quanh nên cà hụ hoài bác ạ!
Em cám ơn bác nhiều!

Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Re:Em mới mua xe ACC và mới đăng ký gia nhập ACCORD CLUB trên OS, em khoe với các bác ạ!

dung_gialai nói:
kyanh911 nói:
hailam1971 nói:
4. Ko biết có phải vì xe em đã thay đồng hồ AT rồi nên các đèn báo check của xe em ko chuẩn, đèn ABS, SRS em ko thấy sáng bao giờ cả ạ!
bác nên kiếm mua 1 cái mặt đồng hồ đúng loại của xe thì hay hơn.....còn nếu để vậy xài thì cũng được nhưng để cho mấy đèn ABS, SRS về nguyên bản thì phải vào bác Tấn thui
TĐC cho hỏi....bác Tấn sữa mấy cái đèn con cọt zầy đúng chưa hả TĐC???
Đã đăng ký gia nhập ACCORD CLUB, ...! Báo cáo các bác, em mới có logo otosaigon, trang 14
Xe bác Dũng thì ngon rồi, thấy bác tốc váy em Két em cũng thấy khoái! Xe em về em tốc váy 2 lần rồi, nói chung thua xe bác một chút thôi ạ! Sau đó em phơi tấm lót sàn zin của nó rồi lắp trải vào, làm lót sàn bằng da công nghiệp trải lên trên! Em nghe anh bạn em nói tấm sàn zin đó làm bằng sợi nỉ thủy tinh gì đó, ko biết có đúng ko?:D:D:D
Xe em em thấy cao su chân côn, chân phanh, chỗ gác nghỉ chân côn có vẻ như còn mới hơn của bác ạ!:D:D:D

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Re:Đã đăng ký gia nhập ACCORD CLUB, em báo cáo và xin phép lập thớt cho 29X - 7909 của em ạ!

@hailam71: bác nói rõ cà hụ là sao vòng tua? theo em k phải do vhn, bác mô tả kỹ hơn thì chia sẽ được dễ dàng hơn

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
Re:Đã đăng ký gia nhập ACCORD CLUB, em báo cáo và xin phép lập thớt cho 29X - 7909 của em ạ!

dung_gialai nói:
@hailam71: bác nói rõ cà hụ là sao vòng tua? theo em k phải do vhn, bác mô tả kỹ hơn thì chia sẽ được dễ dàng hơn
Cà hụ là độc quyền....:D

Hạng B2
26/7/12
193
8
18

Bác dung_gialai: Em tưởng cà hụ là vòng tua ko đều? Xe em bây giờ nổ máy 10-12' vòng tua mới về 800, nhưng do chạy đường ngắn và trời cũng lạnh nên nhiều lúc em thấy vòng tua có lúc 900, lúc 1000, đạp côn thấy vòng tua tăng hơn, vậy là sao bác dung_gialai???

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

Bác chủ: vòng tua 800 sau thời gian trên là hợp lý, đạp côn vòng tua không tăng là bất bình thường, đi đường ngắn dù trời có lạnh cũng không thể cà hụ, không có VHN thì vòng tua không ổn định- cái này em đồng ý, nhưng vòng tua như bác vừa mô tả không thể gọi là cà hụ được

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

Bác chủ: vòng tua 800 sau thời gian trên là hợp lý, đạp côn vòng tua không tăng là bất bình thường, đi đường ngắn dù trời có lạnh cũng không thể cà hụ, không có VHN thì vòng tua không ổn định- cái này em đồng ý, nhưng vòng tua như bác vừa mô tả không thể gọi là cà hụ được

Hạng B2
26/7/12
193
8
18

Vâng, em cám ơn bác, em cũng ko rành lắm bác ạ! Dạo này em hay đi loanh quanh thấy vậy nên em cũng sợ tốn xăng!

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

Cà hụ là đứng 1 chỗ và vòng tua tăng 1 lúc, rồi giảm 1 lúc....máy gầm gừ.
Xe của bác hailam1971 là do k có VHN nên chạy nhanh làm nước giảm nhiệt độ, cảm biến báo ECU tăng garanty để máy nóng ---> vòng tua tăng ---> hao xăng

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

Tốn xăng chút đỉnh là điều đương nhiên khi k có VHN bác ạ, cái quan trọng là tìm cho được nguyên nhân, mấy cái vụ này mà lăn tăn tôi gặp lang băm thì nó xơi tái cọt yêu của mình luôn