Hạng B2
26/7/12
193
8
18
Re:Đã đăng ký gia nhập ACCORD CLUB, em báo cáo và xin phép lập thớt cho 29X - 7909 của em ạ!

Bác dung_gialai, bác kyanh911: Vâng, như thế em cũng yên tâm phần nào rồi các bác ạ! Em chỉ muốn nhờ các bác tư vấn để em biết giải quyết, cái gì tự làm được thì em làm, ko làm được thì ra thợ làm nhưng mình cũng phải biết bảo họ làm gì! Em sợ thợ ngoài này phá hư mất xe!
Cám ơn các bác ạ!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Re:Em mới mua xe ACC và mới đăng ký gia nhập ACCORD CLUB trên OS, em khoe với các bác ạ!

hailam1971 nói:
kyanh911 nói:
hailam1971 nói:
3. Tay lái xe em gần như ko tự trả lái khi em ôm cua xong.
theo em thì xem lại bộ chia dầu trợ lực dưới thước lái. Có phải xe của bác tay lái rất nhẹ đúng k?
Tay lái xe em bình thường, có vẻ như còn hơi nặng bác ạ, bác Gấu chạy xe em bảo hệ thống lái của em còn chuẩn mà em thì thấy ko trả mấy khi trả cua ạ!
Em không rành vụ này lắm, nên tra ra thông tin để bác tham khảo
http://www.otosaigon.com/...;mpage=&print=true

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
Re:Em mới mua xe ACC và mới đăng ký gia nhập ACCORD CLUB trên OS, em khoe với các bác ạ!

Huy tìm tài liệu hay quá.....xe mình hồi mua cũng bị vụ tay lái k trả. Nguyên nhân do bộ chia dầu

Hạng B2
26/7/12
193
8
18

huy812000 nói:
hailam1971 nói:
kyanh911 nói:
hailam1971 nói:
theo em thì xem lại bộ chia dầu trợ lực dưới thước lái. Có phải xe của bác tay lái rất nhẹ đúng k?
Tay lái xe em bình thường, có vẻ như còn hơi nặng bác ạ, bác Gấu chạy xe em bảo hệ thống lái của em còn chuẩn mà em thì thấy ko trả mấy khi trả cua ạ!
Em không rành vụ này lắm, nên tra ra thông tin để bác tham khảo
http://www.otosaigon.com/...;mpage=&print=true
Vâng, em cám ơn bác ạ!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

hailam1971 nói:
Vâng, em cám ơn bác ạ!
Vâng, không có chi bác!
Còn vấn đề gì bác cần khúc mắc nữa không bác?
Em không rành hết, nhưng có thể sẽ tìm tài liệu giúp bác. Em đôi khi hay về khoản này xíu......:D
Nhiều cái mình không tự làm được (vì làm đôi khi phát sinh nhiều cái, mà mình không đủ độ nghề), nhưng phải biết để ra thợ làm mình còn biết để mà theo dõi.
Xe em hồi giờ, trừ việc lên bác Tấn là em bỏ đó đi long nhong ăn nhậu hay xem xe khác.....để cho thợ bác Tấn tự làm, chứ mấy gara khác thì em theo tới cùng.:D
À, em có sai lầm 1 lần và nhớ tới già, đó là làm đồng sơn mà cũng bỏ bê vợ 2 em......:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/7/12
193
8
18

Tính em cũng kỹ vậy đó bác huy812000, nhiều thợ vặn con ecu cũng ẩu nên em ko yên tâm, đặc biệt mình dùng dòng xe này nên cũng phải tìm hiểu và để ý nhiều!
Em muốn kiểm tra túi khí của xe em thì làm thế nào các bác?

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao

huy812000 nói:
hailam1971 nói:
Vâng, em cám ơn bác ạ!
Vâng, không có chi bác!
Còn vấn đề gì bác cần khúc mắc nữa không bác?
Em không rành hết, nhưng có thể sẽ tìm tài liệu giúp bác. Em đôi khi hay về khoản này xíu......:D
Nhiều cái mình không tự làm được (vì làm đôi khi phát sinh nhiều cái, mà mình <span style=""color: #ff0000;"">không đủ độ nghề</span>), nhưng phải biết để ra thợ làm mình còn biết để mà theo dõi.
Xe em hồi giờ, trừ việc lên bác Tấn là em bỏ đó đi long nhong ăn nhậu hay xem xe khác.....để cho thợ bác Tấn tự làm, chứ mấy gara khác thì em theo tới cùng.:D
À, em có sai lầm 1 lần và nhớ tới già, đó là làm đồng sơn mà cũng bỏ bê vợ 2 em......:D
vậy bao lâu...mới đủ độ nghề hả Huy.......ect....ect....

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

toyota cresta nói:
Mãi mãi sẽ không đủ.........mà đủ cũng không biết làm........:D
Nên vọc sơ sơ thôi, còn khó thì lên réo bác Tấn.:D

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao

huy812000 nói:
toyota cresta nói:
Mãi mãi sẽ không đủ.........mà đủ cũng không biết làm........:D
Nên vọc sơ sơ thôi, còn khó thì lên réo bác Tấn.:D
Vậy cho chắc ăn đi hén

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

Kéo em nó lên phát
Đèn không sáng làm sao biết ABS nó còn hoạt động hả bác chủ?
hailam1971 nói:
Báo cáo các bác, xe em có mấy vấn đề em muốn nhờ anh em tư vấn giúp em ạ:

1. Hôm trước em nâng xe lên kiểm tra, vô tình em thấy phanh tay xe em bánh bên lái ko ăn một tý nào, quay vù vù các bác ạ!
2. Gạt mưa của xe em tắt lúc nào, dừng ngang xương ngay chỗ đấy luôn ạ!
4. Ko biết có phải vì xe em đã thay đồng hồ AT rồi nên các đèn báo check của xe em ko chuẩn, <span style=""color: #ff0000;"">đèn ABS, SRS em ko thấy sáng bao giờ cả ạ</span>!
5. Xe em bác giangttd đã xem và nói ko có Van hằng nhiệt, em cũng đang muốn lắp mà em cũng chưa biết mua ở đâu, em nghe nói ko có VHN vòng tua máy ko ổn định và tốn xăng.

Em muốn nhờ anh em tư vấn giúp em kiến thức và cách khắc phục các vấn đề trên với ạ, em ko có kinh nghiệm gì cả, rất mong anh em giúp đỡ!
Em xin cám ơn!