Hạng D
31/7/11
1.056
101
63
TP.HCM
Re:LỘT XÁC MỘT EM SIÊU XE ĐÃ CÓ TUỔI_AnLac Tuning

Em ko up mở nữa mà xin giới thiệu luôn em ấy nguyên bản là Porsche 944 đời 1988, mắt nhắm mở, dáng nguyên bản theo em nhìn rất đẹp nhưng bác chủ muốn một em hiện đại hơn và độc hơn nên đã mang qua cho em mổ xẻ :)
Phác thảo sơ bộ thì các bác đã thấy rồi đấy ạ, phác thảo này của em đi theo phong cách của Porsche với tiêu chí mần một em Porsche thật độc đáo, tuy nhiên cũng kết hợp vài yếu tố cá nhân , sau đây em xin chém gió về thiết kế tí, bác nào thấy em hơi nổ thì bỏ qua nhé ^^ :
_Đèn pha pha mắt ếch đặc trưng của Porsche trong bản độ này sử dụng đèn vuốt thon nhọn hơn để trông dữ dằn hơn ( như Porsche Panamera là 1 ví dụ ), đố các bác đoán được em xài đèn em nào đấy :)

2013_porsche_panamera_sedan_s_fq_oem_3_500 by pcters_5_and1, on Flickr

_ Nắp capo dài miên man và chúi xuống ở mũi xe, ở bản độ này thì do đèn xe dài ra trước nên nắp capo lại xa xăm hơn nữa ^^

Ralph-Lauren-1955-Porsche-550-Spyder-02 by pcters_5_and1, on Flickr

_ 2 hốc gió ở cản trước với các thanh chia gió ngang đặc trưng của Porsche, tuy nhiên em cho mấy thang ngang này chạy bọc ra ngoài về phía bánh xe để tăng vẻ hầm hố kết hợp làm lam hướng gió kiểu xe đua ( chém gió tí hehe )

Porsche-Boxster-w by pcters_5_and1, on Flickr

_Hông xe với khe gió trước lấy cảm hứng từ khe gió hông của Porsche Spyder nhưng khe gió của em nằm ở đằng trước vì em spyder máy sau còn em này máy trước .

nc-porsche-918-spyder-concept-(1) by pcters_5_and1, on Flickr

_Mui xe dốc hẳn về phía sau , đười bao mui của em nối liền xuống ốp hông tạo một mảng nhấn ở thân xe

porsche-911_600-600x400 by pcters_5_and1, on Flickr

_2 đường gân ở ốp hông vuốt dài về phía sau nối liền với mảng nền đèn tạo cảm giác của dòng khí vuốt lên, tăng cảm giác tốc độ cho xe ( dù xe đứng yên )

PORSCHE_CONCEPT_AL TUNING_REAR 1B by pcters_5_and1, on Flickr

PORSCHE_CONCEPT_AL TUNING_FRONT 1b by pcters_5_and1, on Flickr

_Đuôi xe với điểm nhấn là đèn dạng nhẫn, khác với Ferrari hay Nissan GTR… là đèn tròn nguyên khối, đèn của em chỉ là vòng ở bên ngoài, ở chính giữa trống sẽ gắn lưới tăng thêm vẻ thể thao cho xe
_Ở vị trí quan trọng của đuôi xe là logo Porsche đặt ở vị trí trung tâm, thêm vào đó các đường gân chính ở cản sau đều chạy tụ về logo để tôn vinh thương hiệu Porsche.
Em chém gió tí cho vui, cám ơn các bác đã đọc hết hehe
Dưới đây là hình quá trình thi công em ấy ( nhìn mà sót ^^ )

Khâu định vị đèn là quan trọng nhất, nó quyết định chiều dài của xe, biên dạng nắp capo đoạn giao với cản trước, ốp vè xe ( fender ) lồi hẳn ra, em này thân xe đã rộng lại càng rộng thêm

P1040959 by pcters_5_and1, on Flickr

Ốp vè xe làm xe bè hơn đồng thời làm khe gió trước

P1040961 by pcters_5_and1, on Flickr

P1040962 by pcters_5_and1, on Flickr

Đằng sau gỡ bỏ kiếng hậu, kiếng hậu zin này đồng thời là nắp cốp sau luôn đấy ạ, làm đồng lại để định dạng đường dốc của mui và làm kính chết luôn

P1040960 by pcters_5_and1, on Flickr

Vì mâm xe thay thành mâm đời mới nên em phải làm 4 cái đĩa đệm để chuyển đổi kích thước và vị trí lỗ, nhờ thế mà bánh xe mỗi bên dời ra cũng tầm 2cm :D
Cám ơn các bác đã theo dõi :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/12
164
4
18

Lót dép chờ hình hy vọng lần này bác Lemin đừng để thợ làm hỏng xe như chiếc Caren vừa rồi nhe. Chúc bác hoàn thành xuất sắc để mọi người cùng thưởng thức

Hạng B2
14/8/10
361
10
18
Chợ Gạo, Tiền Giang

Còn cái đèn em đoán là pác xài đèn Innova đời củ....hahaha.... Theo như design của pác thì quá chuẩn, nhưng sao thấy dáng em nó thực tế thì k khớp với bản concept lắm ạ.
Chúc pác hoàn thiện thành công tốt đẹp! lại được ra trang nước ngoại nữa nhá!

Hạng B2
3/9/07
292
3.124
93
Nơi ta ở

Em thấy phong cách để pô ở giữa cho tất cả các xe mà Lemin độ làm nó mất đi cảm giác sáng tạo. Theo em nghĩ bác Lemin ko quá lạm dụng chi tiết vay mượn của các đời Porsche khác để đưa vào xe này.

Chúc bác ngày càng đắt khách và sáng tạo hơn trong công cuộc mổ xẻ xe.

Hạng D
31/7/11
1.056
101
63
TP.HCM

Hugo. nói:
Lót dép chờ hình hy vọng lần này bác Lemin đừng để thợ làm hỏng xe như chiếc Caren vừa rồi nhe. Chúc bác hoàn thành xuất sắc để mọi người cùng thưởng thức
Em sẽ cố gắng nhiều hơn nữa ạ :)
anduytg nói:
hình này chắc lâu rồi hả pác lemin? em dự là xe này chắc chỉ còn sơn và chỉnh sữa linh tinh nữa thôi . Còn cái đèn em đoán là pác xài đèn Innova đời củ....hahaha.... Theo như design của pác thì quá chuẩn, nhưng sao thấy dáng em nó thực tế thì k khớp với bản concept lắm ạ.
Chúc pác hoàn thiện thành công tốt đẹp! lại được ra trang nước ngoại nữa nhá!
Tại em nó chưa thành hình nên nhìn ko khớp thôi ạ :)

jackibi nói:
Em thấy phong cách để pô ở giữa cho tất cả các xe mà Lemin độ làm nó mất đi cảm giác sáng tạo. Theo em nghĩ bác Lemin ko quá lạm dụng chi tiết vay mượn của các đời Porsche khác để đưa vào xe này.

Chúc bác ngày càng đắt khách và sáng tạo hơn trong công cuộc mổ xẻ xe.
Cám ơn bác đã động viên ạ, tại pô 2 bên phổ biến quá rồi nên em thích pô giữa hơn :)
Việc độ một em Porsche theo đúng phong cách Porsche thì nó phải có những yếu tố kế thừa nhất định, hay gọi chích xác là phong cách Porsche để ngta nhìn vào biết ngay đây là một em Porsche, gọi là kế thừa nó chính xác hơn là vay mượn ạ ^^, và em cũng không hề lạm dụng vì những chi tiết kế thừa đó khi thể hiện trên bản độ đều khác đi nhiều, em là designer mà, lạm dụng chán lắm ạ hehe.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Nhìn phác thảo thôi....Xuất sắc

Hạng B1
14/7/12
56
0
0

Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi. Hy vọng sau vụ caren bác sẽ phục hồi phong độ và khẳng định được đẳng cấp của mình. Mình thì ước gì độ xe dễ đăng kiểm mà đi đường không bị phạt...chán vietnam quá!

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM

cho thêm hình đi bác chủ, nóng lòng quá

Hạng C
21/9/08
700
545
93
53

Hoành tá tràng quá Leminh ơi ! Cao thủ !