Hạng B2
22/3/12
366
753
93
Vâng, ra Mũi Né nhà em ở Anantara do có quen sale bên đó được tính giá tốt
KS Nhật Vy hơi xa trung tâm là dạng biệt thự mới khá tiện nghi, giá hợp lý, nếu có xe riêng để đi lại thì không có gì bất tiện. Em chỉ đến chơi chứ chưa ở lại, nhưng người quen thì khen nhiều hơn chê. Từ đây có thể đến Rainy cafe hay Home cafe khá gần. Hoặc muốn nghe nhạc thì tối ghé phòng trà Song Vy (Nguyễn Du) hoặc Diễm Xưa (Khe Sanh đầu đèo Mimosa) rất tiện.
Thanks bác @Sixsense, hy vọng sớm gặp và ủng hộ Homestay của bác.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em lên Đà Lạt nghỉ ngơi rất nhiều lần suốt hơn 20 năm qua. Mỗi lần đi là rong ruổi khám phá điểm mới. Em lên Đà Lạt ít khi nào dạo vào trung tâm trừ khi phải đi ngang qua để đến điểm nào đó.

Tiêu chí của em là chỗ nào có khách đi tour đến là em cố gắng né. Hihi. Em khong thích sự đông đúc, ồn ào. Thế nên bán kín tầm 30-40km quanh Đà Lạt em quần hết. Nhiều khi rẽ vào con đường vắng hay leo theo lối mòn lên những ngọn đồi mà mình không biết phía trước có gì... Vậy mà em cứ thích Đà Lạt.

Em lại rất thích đi Đà Lạt vào những ngày mưa. Những đám mây sà xuống thấp, bay là đà bên triền đồi hay bám trên những ngọn thông trông vô cùng lãng mạn.

Em nghe bảo trên K'long K'lang có một cái thung lũng mây và trang trại nuôi cá tầm, cá hồi. Em để dành để khám phá lần tới.

Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Đọc thread của bác chủ em lại muốn đi Đà Lạt. E thì đi Đà Lạt chưa nhiều. Đó h chỉ mới mới 3 lần. Lần đầu tiên là 12/2008 cùng với bạn gái (hiện tại là mẹ của 2 đứa con em). Lần 2 là dịp Tết 2010 cùng với gia đinh. Lần gần đây nhất là dịp lễ 30/4/2017, sau bao lẫn trễ hẹn thì cuối cùng cũng quay lại Đà Lạt sau hơn 7 năm, em quay lại trên chiếc xe của mình, cũng là lần đầu tự lái đi Đà Lạt cùng bà xã và 2 con nhỏ. Tuy đi vào dịp lễ đông đúc, nhưng cũng thoả lòng mong ước của em.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em lên Đà Lạt nghỉ ngơi rất nhiều lần suốt hơn 20 năm qua. Mỗi lần đi là rong ruổi khám phá điểm mới. Em lên Đà Lạt ít khi nào dạo vào trung tâm trừ khi phải đi ngang qua để đến điểm nào đó.
Tiêu chí của em là chỗ nào có khách đi tour đến là em cố gắng né. Hihi. Em khong thích sự đông đúc, ồn ào. Thế nên bán kín tầm 30-40km quanh Đà Lạt em quần hết. Nhiều khi rẽ vào con đường vắng hay leo theo lối mòn lên những ngọn đồi mà mình không biết phía trước có gì... Vậy mà em cứ thích Đà Lạt.
Em lại rất thích đi Đà Lạt vào những ngày mưa. Những đám mây sà xuống thấp, bay là đà bên triền đồi hay bám trên những ngọn thông trông vô cùng lãng mạn.
Em nghe bảo trên K'long K'lang có một cái thung lũng mây và trang trại nuôi cá tầm, cá hồi. Em để dành để khám phá lần tới.
Nhà em gần giống như bên bác, hay đi Dalat và Nhatrang, nhưng hiếm khi ở trong thành phố mà chỉ chạy ngang để đến nơi nghỉ dưỡng.
Chổ bác nói dân địa phương gọi là Long Lanh, thị trấn nhỏ của xã Đạ Chais, địa phận Lạc Dương. Từ Zoodoo đi thêm khoảng 20km, là điểm cuối của đường 723 để nối tiếp là đường 652 vào đèo Khánh Vĩnh (còn gọi là đèo Khánh Lê, Long Lanh, đèo Omega). Trên đèo vào sáng sớm nhìn xuống thì đúng là thung lũng mây. Rất đẹp và huyền ảo, dân phượt thường canh giờ để săn ảnh. Mưa, mây, và sương mù tạo nên vẻ đẹp của Dalat.
Gần đó có hồ nuôi cá tầm, em nghe nói chứ cũng chưa ghé bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Chất Đà lạt vẫn vậy , mặc dù đã nhiều ần dừng chân nhưng cứ mỗi khi chạy xe đến đèo pren lại thấy cảm giác xa mà gần, thật đúng là đà lạt mộng mơ, vẫn muốn ghé chơi...

Hạng B2
16/6/13
304
562
93
30
HCMC

Cùng cảm giác với bác!