Hạng B1
28/8/18
68
1.259
83
42
Mình không đi ĐL nửa, vì muốn giữ trong lòng hình bóng của ĐL xưa, ĐL bây giờ ngột ngạt, những khu du lịch được tạo nên vội vã, kiểu ăn xổi ở thì lừa gạt, cứ làm như dân ở TP khác ngu lắm vậy.....
Đl giờ như em phò hàng tả, nhăn nheo và hôi mùi thuốc lá, tô điểm cho mình những mùi mỹ phẩm rẻ tiền của gái ngành hàng dạt.

Vĩnh biệt em ĐL yêu dấu ơi
A đừng vô tp làm gì, tới đèo prenn thì zô khu resort quanh hồ tuyền lâm, kiếm cafe hay quán nhậu khu này ngon và mát mẻ, hay khu suối vàng suối bạc cũng nhiều quán hay khu du lịch ok,
E lên đây chủ yếu cf ngắm cảnh là chính, bon chen thì ko muốn nên cũng ít đi vô chợ nên thấy ok
Ngày xưa lên đà lạt, trời mưa phùn lạnh lắm, mỗi nhà nghỉ đều có vườn hoa và hồ cá kiểng bon sai ngoài trời, nhìn rất đẹp, cảm thấy mọi thứ như chậm lại làm mình rất thích cảm giác đà lạt, nên giờ có đi thì lúc nào cũng xa khu trung tâm, nhiều lúc lên đà lạt mà ko vô khu chợ

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng C
20/1/13
859
41.629
93
31
Đi là đi cho gđ chứ có cho mình đâu mà chê. Gấu, f1 lại thích nên cứ phải đi. Ở bên đeo thì xa quá, b20 hay ở nhà trọ osaca dưới chân cáp treo. View cũng đẹp lắm, buổi sáng phát tô bún bò ăn ngắt ngư.

• Like
Reactions: Tam_TV
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.532
113
Đi biển thì ở resort chứ riêng ĐL e lại thích lang thang

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Đà Lạt ơi em như người tình đã chết
Và anh cũng hết lửa yêu thương
Chẳng còn trông đợi vấn vương
Chuyện ngày xưa cũ khói sương mịt mờ

Jeans

Hạng D
4/9/06
2.278
21.756
113
Chỗ này em ngồi 1 lần, đúng là view quá đẹp, không xô bồ...chỉ có cái là lạnh quá xá, quéo tùm lum thứ luôn kkk :oops: .

Sẵn bác @Sixsense cho em hỏi, đường đèo Mimosa giờ còn xấu (ổ trâu, ổ khủng long) không bác?
Đợt này em đã book Zen Valley, tính lên bằng đèo Mimosa luôn khỏi vòng vào tp
Đây, kỷ niệm 1 chuyến zen valley Đà lạt của nhà mình

Đà Lạt, chỗ nào mới nên đi?

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Đi biển thì ở resort chứ riêng ĐL e lại thích lang thang
Ngộ hén! Tính em thích lang thang là đâu em cũng lang thang, bất kể lên rừng xuống biển hay leo đồi. Đi biển thì khoái lang thang vào các làng chài xem ngừ dân kéo lưới.

• Like
Reactions: souri