Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đang chạy vòng vòng thì thấy 2 chiếc taxi đang câu bình bên lề đường, thấy đang nối 2 sợi dây điện thì em dừng lại hỏi có cần dây câu bình hay không ? 2 bác taxi nói tụi em đứng cả tiếng rồi nhưng câu không được. Đang câu bình thì có 1 chiếc bán tải dừng lại hỏi em có phải dân OS hay không vì xe em có dán logo OS. Em nói em là Vĩnh Nam chơi trong MBFC và bác ấy nói lần đầu gặp mặt được em vì biết em đã lâu. Bác ấy tên Sáu và hiện đang làm 1 trang trại trồng Hoa Hồng ở QL 27 đi Nha Trang.
Chào bác, khá lâu rồi mới gặp xe có logo OS nên ghé vào hỏi thăm mới biết là bác bên MBFC - sẵn hỏi thăm vài anh em bên đó như anh Hoàng guitar, Thông Lập nguyên, mà nhiêu năm rồi chưa gặp lại.
Sáng nào, từ nhà sau dinh 3 tôi cũng chạy con đường này và Trần hưng Đạo, Quang Trung ra Thái phiên và 27C. Năm nay đúng hoa ban trắng nở rực rỡ cả phố, rất đẹp.
Đà Lạt - chuyến du Xuân ngắn ngày

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.606
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Chào bác, khá lâu rồi mới gặp xe có logo OS nên ghé vào hỏi thăm mới biết là bác bên MBFC - sẵn hỏi thăm vài anh em bên đó như anh Hoàng guitar, Thông Lập nguyên, mà nhiêu năm rồi chưa gặp lại.
Sáng nào, từ nhà sau dinh 3 tôi cũng chạy con đường này và Trần hưng Đạo, Quang Trung ra Thái phiên và 27C. Năm nay đúng hoa ban trắng nở rực rỡ cả phố, rất đẹp.
Dạ hôm nào lên Đà Lạt bác dẫn tham quan trang trại hoa hồng của bác nhé.

• Like
Reactions: PMH82
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.606
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Quay lại ăn Tết ở nhà ngay Xuân Lộc - Đồng Nai. Nơi đây có 1 cây mai khá lớn được báo chí nhắc đến nhiều vào mấy ngày Tết, mai này đã 55 tuổi và nở vàng rực nên bà con đến chụp hình khá đông. Năm nay thời tiết hơi thất thường nên lá ra khá nhiều

Attachments

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.606
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Địa phận Xuân Lộc - Đồng Nai còn có thêm Di tích quốc gia chùa Gia Lào ở lưng chừng núi Chứa Chan. Hồi nhỏ đi học hay leo lên đây chặt tre về làm kế hoạch nhỏ, ngày Tết thì leo lên chặt Mai rừng về chơi... Sau này rừng bị bà con đốn sạch để làm than ( mà thời đó họ đốn rừng để lấy than để chạy xe khách, xe khách họ lấy 1 vỏ bom rồi chế lại gắn sau lưng chiếc xe rồi để than vào đốt cháy động cơ mà chạy ).

Chùa Gia Lào trước đây leo bằng đường mòn cũng mất 2-3h, hiện nay thì đi bằng cáp treo cũng nhanh.

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Chuyến đi ấn tượng quá, bài viết lại gọn gàng rất cảm xúc! Toàn cảnh tết này em vừa đi qua! Tiếc là không ra Nha Trang được anh nhỉ

Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Anh chủ chụp bằng máy gì mà đẹp quá!

Em lên ĐL hoài, đâu thấy đẹp dữ vậy. o_O
ĐL mà trời nắng ráo thì em thấy lên hình lúc nào cũng đẹp. Chỉ cần một cái smartphone có camera điểm trung bình và đưa lên canh đúng khung hình thì kiểu gì cũng ra hình đẹp. Vì ĐL nó quá đẹp @@

• Like
Reactions: machchua