Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
Chào các bác,

Vừa rồi nhìn các bác đi Madaguoi "Zui" quá xá mà em không tham gia được, và cũng lâu rồi không ọp zốt nên trong người bức rức khó chịu, sẵn dịp cuố tuần, em rủ vài anh em chiến hữu lên Đà Lạt đổi gió và làm "vài đường" cho đỡ ghiền, không ngờ lại được anh bạn địa phương dẫn vào cung đường "hay" nhất từ trước giờ em gặp.

Em xin tóm tắt phần 1 của ngày hôm đó như sau:

Sau 1 ngày giao lưu mừng thọ già làng K'Ho tại thôn Pù Liêng-Đinh Văn-Lâm Hà và đêm ngon giấc trong cái khí hậu mà không nói thì ai cũng biết nó như thế nào của xứ sở Ngàn Hoa, Sáng 22 tháng 08, cả đoàn chúng tôi gồm:
+Bác ViệtArmy với Mazda B2600: Người hoa tiêu tin cậy
+Bác Dmax One với Trâu Nước quen thuộc
+Bác 12Long với Dmax đầu trọc
+Bác HiệpĐL với Everest sinh viên thực tập
+Bác DKasia, FJFan cùng vài anh chị em đi theo "dự giờ"

Sau khi nạp năng lượng cho buổi sáng (mỗi người 02 tô phở:-o) và mua 1 ít lương thực cho buổi trưa, :!! đúng 9h cả đoàn thẳng tiến hướng Suối Vàng.

Vừa rẻ vào đoạn đường dẫn vào rừng cả đoàn đã phải trãi qua màn "khởi động" \:D/

Đà Lạt cuối tuần.

Đà Lạt cuối tuần.

Đà Lạt cuối tuần.

Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
Sau màn làm nóng "khá đơn giản" là 1 cái đập nước nho nhỏ
Đà Lạt cuối tuần.

Vẫn như mọi lần, Dmax one tỏ ra rất thích thú với thể loại lội nước như thế này
Đà Lạt cuối tuần.

Đêm trước trời có cơn mưa kha khá nên cả đoàn di chuyển thật cẩn thân trên đoạn đường mà 1 bên là núi, 1 bên là vực sâu thăm thẳm
Đà Lạt cuối tuần.

Đà Lạt cuối tuần.

Qua hết ngọn đồi thứ 2 là con suối vừa vừa
Đà Lạt cuối tuần.

Dmax trọc đầu quyết không chịu lép vế trước Trâu Nước đang sung sức
Đà Lạt cuối tuần.

Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
Lại nói về mấy anh chị em theo "dự giờ", lúc nãy ngoài Đà Lạt thì rất "mạnh mồm", nhưng vào đến đây thì im phăng phắc, nhiệt độ bên ngoài khoảng 23 độ C mà sao mấy anh chị này mồ hôi chảy nhiều quá đỗi:-/
Còn Everest thì lần đầu tham gia với đội OffRoad như thế này là như thế nào không biết mà sau khi qua con suối kể trên bác tài xuống xe nói:"Xe 1 cầu đi offroad không được anh ơi" kèm vẻ mặt hơi lo lắng :confused:[-O< và chính thức gửi lại em nó gần bìa rừng để đảm bảo an toàn.
Vậy là chỉ còn 3 xe- 9 người tiếp tục thẳng hướng rừng mà đi
Đà Lạt cuối tuần.

ơ...lại suối
Đà Lạt cuối tuần.

Dmax one : hé hé...sở trường
Đà Lạt cuối tuần.

Dmax trọc đầu: sở đoản tui cũng chơi
Đà Lạt cuối tuần.

Hạng B2
10/5/08
314
0
18
Hay quá Bác ơi! Tiếp hình đi Bác!
@Dmax One: Đi hay vậy sao không hú Anh đi với để về thăm quê luôn!!!

Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
Hết suối lại đồi rồi lại suối, cái xứ sở gì mà suối nhiều thế không biết

Mazda hoa tiêu qua trước cho anh em phía sau theo để khỏi rơi vào những hố sâu bên dưới.
Đà Lạt cuối tuần.

Dmax Trâu nước qua như thế nào thì chắc mọi người cũng đã hình dung ra và đến lúc này thì Dmax trọc đầu không còn e ngại gì trâu nước nữa rồi
Đà Lạt cuối tuần.

phía trước còn quá nhiều điều thú vị đang chờ
Đà Lạt cuối tuần.

Không khí trong rừng thiệt là trong lành quá đi...
Đà Lạt cuối tuần.

Sau đó cả đoàn đã được trải qua những giây phút quá ư là Yomost khi chinh phục ngọn đồi cao, dốc đứng, toàn rêu....

Sau khi làm buổi trưa giữa rừng, cả đoàn tiếp tục chinh phục Dốc Trời, đi qua rừng quốc gia Bidoup và dừng tại đỉnh dốc, tại vị trí này, người dân địa phương gọi là Cổng Trời, cao khoảng 1680m so với mực nước biển
Đà Lạt cuối tuần.

Cả đoàn ngây ngất trước phong cảnh cực kỳ hùng vĩ của rừng đại cổ thụ và không khí không thể trong lành hơn của điểm cao nhất thành phố Đà Lạt (cao hơn đỉnh Langbiang huyền thoại)
Đà Lạt cuối tuần.

Đến đầy em xin kết thúc phần 1 của ngày Offroad khủng hôm đấy.:-h:-bd

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
FJFan nói:
Còn Everest thì lần đầu tham gia với đội OffRoad như thế này là như thế nào không biết mà sau khi qua con suối kể trên bác tài xuống xe nói:"Xe 1 cầu đi offroad không được anh ơi" kèm vẻ mặt hơi lo lắng :confused:[-O< và chính thức gửi lại em nó gần bìa rừng để đảm bảo an toàn.
Vậy là chỉ còn 3 xe- 9 người tiếp tục thẳng hướng rừng mà đi

phía trước còn quá nhiều điều thú vị đang chờ

Không khí trong rừng thiệt là trong lành quá đi...
Đà Lạt cuối tuần.

Các bác đi thế nào mà vào cửa rừng thì có 9 người, đến giữa rừng thì có 10 người. Không khéo ra khỏi rừng thì thành 12 người mất.
Không lẽ offroad lâu đến thế?
Đùa một tý. Cung đường rất tuyệt.

Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
taigia nói:
Các bác đi thế nào mà vào cửa rừng thì có 9 người, đến giữa rừng thì có 10 người. Không khéo ra khỏi rừng thì thành 12 người mất.
Không lẽ offroad lâu đến thế?
Đùa một tý. Cung đường rất tuyệt.

Em quên mất 1 chi tiết đó là 9 người đi từ Đà Lạt vào còn 1 người là dân bản địa bác ạ.
Sorry bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/5/09
68
1
8
44
Có đoạn Clip các bác xem leo dốc nhá

[link]http://www.youtube.com/watch?v=L6azhl0Mdu4[/link]