Tập Lái
30/5/13
13
0
1
Lai xe An toan nói:
khách sạn Blue moon có đẹp kg ? có gần chợ kg mấy bác !
Bluemoon có view đẹp, nhân viên thân thiện nhưng bác lưu ý về khoản giường đôi = 2 giường đơn ghép lại. Khi book phòng bác phải hỏi rõ tiếp tân về điều này, thực đơn buffet ăn sáng không phong phú và có vẻ nghèo nàn.

Hạng B1
23/12/11
84
2
8
37
BOIBOI nói:
Lai xe An toan nói:
khách sạn Blue moon có đẹp kg ? có gần chợ kg mấy bác !
Bluemoon có view đẹp, nhân viên thân thiện nhưng bác lưu ý về khoản giường đôi = 2 giường đơn ghép lại. Khi book phòng bác phải hỏi rõ tiếp tân về điều này, thực đơn buffet ăn sáng không phong phú và có vẻ nghèo nàn.
Em đi 1 lần cũng bị trường hợp này

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
em thấy k/sạn Phố núi 3 sao giá khoảng 600-700 ngàn (loại thấp nhất thì phải) , bác nào đi rồi cho em ý kiến , đi bộ tới chợ mất bao lâu ạ !

Tập Lái
20/9/13
13
0
0
35
Lai xe An toan nói:
em thấy k/sạn Phố núi 3 sao giá khoảng 600-700 ngàn (loại thấp nhất thì phải) , bác nào đi rồi cho em ý kiến , đi bộ tới chợ mất bao lâu ạ !
Chổ này em đi rồi bác ạ, gần chợ lắm 2 phút là tới cái cầu thang xuống chợ luôn.hình như mùa này giá giảm rồi bác ạ

Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Chào Bác Man_of_car
E đọc bài viết của Bác sinh động quá, xem 1 mạch hết 18 page luôn, E dự định tết này làm 1 chuyến Đà lạt với GĐ bằng car nhà ( mùng 4 khởi hành - mùng 8 về) Do đi lần đầu bằng oto tự lái nên hơi gà tí, Bác giúp E lịch trình đi ntn? tham quan những đâu? địa điểm ăn uống, nghỉ ngơi ở đâu để ko bị chặt chém mấy ngày tết....(khách sạn gần chợ càng tốt vì có người già không tiện đi bộ xa) Rất mong Bác tận tình giúp đỡ. Cám ơn Bác nhiều....
E lót ghế ngồi hầu bác...

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
MINHHUY_3001 nói:
Chào Bác Man_of_car
E đọc bài viết của Bác sinh động quá, xem 1 mạch hết 18 page luôn, E dự định tết này làm 1 chuyến Đà lạt với GĐ bằng car nhà ( mùng 4 khởi hành - mùng 8 về) Do đi lần đầu bằng oto tự lái nên hơi gà tí, Bác giúp E lịch trình đi ntn? tham quan những đâu? địa điểm ăn uống, nghỉ ngơi ở đâu để ko bị chặt chém mấy ngày tết....(khách sạn gần chợ càng tốt vì có người già không tiện đi bộ xa) Rất mong Bác tận tình giúp đỡ. Cám ơn Bác nhiều....
E lót ghế ngồi hầu bác...

Cáo lỗi bác MinhHuy thật lâu mới vào đây phúc đáp bác!

Nếu bác lần đầu ôm vôlăng cùng GĐ có người lớn tuổi thì nên nghỉ chân vài lần trên cung đường từ Sài Gòn-ĐL, chẳng hạn: bác xuất phát sớm thoát khỏi Trảng Bom ghé ăn sáng, sau đó tiếp tục đến Trạm dừng Tân Phú cho mọi người rảo quanh đi vs, relax chút. Tiếp tục lăn bánh leo đèo Bảo lộc, bác đi lần đầu nên đi thong thả, từ tốn, không lấn lane, cố vượt trên dốc. Trên đèo bác có thể tấp vào vài chỗ đủ thoáng để mọi người thư giãn ngắm cảnh một lát, nhân tiện bác kiểm tra sơ bộ bên ngoài xe luôn. Sau đó tiếp tục tà tà đến đích. Lưu ý đoạn Định quán hoặc những chân dốc ở khu vực lân cận, xxx hay bắn tốc độ lắm. Bác cũng kiên nhẫn đừng vượt các xe tải rùa bò trên những đoạn vạch liền, rất dễ dính lỗi.

Bác đi trong dịp Tết cao điểm nên chắc đã book phòng trước nếu không muốn mất thời gian chạy lòng vòng hỏi chỗ tá túc? Nếu không book được Nn /Ks gần chợ theo em cũng không sao. Bác có xe nên có thể chủ động đi chợ bất cứ lúc nào. Ngoại trừ khu trung tâm chợ, bãi xe quanh hồ Xuân hương cũng rất rộng để rảo bước đến chợ ăn hàng. Các biệt thự cách chợ trong bán kính 1-2km cũng nhiều, từ đây cả nhà có thể vừa thong dong thả bộ xuống chợ vừa ngắm cảnh, vừa vận động cơ thể trong tiết trời se lạnh cũng khá thú vị.

Về địa điểm tham quan: Đà lạt vốn rất quen thuộc với dân miền trong này nên chắc bác đã dự định trước rồi: Hồ Tuyền lâm, Lang Biang, Thung lũng Vàng + Làng cù lần, Suối vàng, Thung lũng TY, Đồi mộng mơ…. Nhiều người đã đi hầu hết các địa danh Đà lạt nên mỗi khi lên đây chủ yếu là thong dong nghỉ dưỡng. Nếu là lần đầu, bác cũng nên sắp xếp thời gian đến mỗi nơi một chút cho biết, để những lần sau có dịp sẽ tham quan kỹ hơn.

Về địa điểm ăn uống: từ Mùng 4 thì hàng quán đã sẵn sàng hết rồi. Tết năm ngoái nhà em tá túc ở Ks Sương Mai có nhà hàng nhỏ phục vụ rất nhiều món khá ngon miệng. Các lựa chọn khi ăn sáng gồm: các quán bún, mì… ở ấp Ánh sáng, Phở Hùng (Trần Phú), Miến gà Tường Vy (HTCông Chúa), Nem nướng Bà Hùng (Phan Đ Phùng), bánh canh (Nhà chung), Bún Công. Các món vặt như :bánh tráng nướng (VTS hoặc chợ), bánh mì xíu mại (LH), kem trái cây (VTS), bánh căn… nhiều thứ bác có thể hỏi anh gồ và tìm trong các thớt có các bác khác chia sẻ nhiều lắm.

Vài dòng chia sẻ cùng bác. Chúc bác và GĐ vui xuân thú vị ở Đà lạt dịp Tết này!

Hạng D
18/7/11
1.004
4.781
113
Q7
Vote cho nhiet tinh cua bac Man, e di dalat nhieu lan roi ma k tuong tan bang bac

NAK
Tập Lái
17/4/13
38
27
18
34
Hôm trưa mùng 5 bác Man phi từ Đà Lạt về phải không ạ? Em gặp bác trên cao tốc Liên Khương.