Cảnh Báo Đà lạt mùa mưa

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Chào các bác. Dự là em có chuyến đi đà lạt vào ngày 26/9, các bác cho em tham khảo 1 số địa điểm ăn uống và khách sạn tại đà lạt, mụ vợ cả của em đòi ở Khoai village, không biết chỗ đó ổn áp không các bác? Và cung đường từ hcm đi có nhiều chỗ lụm bánh mì không ạ. Do cũng đôi năm rồi em ko lên đó nên ko biết tình hình đường xá, dịch vụ trên đó thế nào nữa. Em xin đa tạ các bác trước ạ

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Hix...hỏi thông tin mà chọn tiêu đề "Cảnh báo"..làm mình tưởng có vụ gì..
Về đường xá và điểm du lịch, anh chịu khó coi lại topic cũ "Đà Lạt A-Z"..
Link nha anh..

Hạng D
2/1/14
1.653
5.147
113
Mượn thớt bác chủ, cho em hỏi đèo Tà Lứa tình hình sao các bác

Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Mình mới dalat về nè ,QL20 giao thông đứng nhiều ,bác chở gia đình đi chơi cứ chạy đúng tốc độ,biển báo ,chẳng ai chỉ gậy vô bác làm gì cho mất thời gian .
Mình khởi hành lúc 6h30 sáng tại Q10 ,tới dầu giây ghé ăn sáng ,uống cafe ngay trạm dừng chân đèo chuối ,ăn trưa ở bảo lộc .Về tới dalat lúc 2h chiều nhận phòng
Giới thiệu bác 2 điểm ăn đồ nướng buổi tối giá hợp lý :
- Quán chảo lửa ,ngay hồ xuân hương ,chỗ quảng trường bác đi lại vài trăm mét là thấy liền .Quán bán đồ nướng và lẩu bò giá bán hợp lý
Đà lạt mùa mưa

- Quán tre trăm đốt 303 hai bà trưng p6 ,Quán chuyên đồ nướng ,đồ ăn rất nhiều .Tui gọi 1 mâm cả 8 loại thịt ,chỉ có 500 ngàn . 5 người ăn uống bia tiger thoải mái có 1 triệu .Quá rẻ
Đà lạt mùa mưa

Bác tránh xa thung lũng tình yêu ra nhé ,tui không biết nó có cái gì bên trong mà nó tính 250.000/1 người vé vô cổng .
Ở dalat bác nên tới hầm đất sét ,cung đường cho bác trải nghiệm vần vô lăng còn sướng hơn đi đèo ,cua gắt ,cùi chỏ .Đủ thể loại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
8/10/13
558
266
63
Mình mới dalat về nè ,QL20 giao thông đứng nhiều ,bác chở gia đình đi chơi cứ chạy đúng tốc độ,biển báo ,chẳng ai chỉ gậy vô bác làm gì cho mất thời gian .
Mình khởi hành lúc 6h30 sáng tại Q10 ,tới dầu giây ghé ăn sáng ,uống cafe ngay trạm dừng chân đèo chuối ,ăn trưa ở bảo lộc .Về tới dalat lúc 2h chiều nhận phòng
Giới thiệu bác 2 điểm ăn đồ nướng buổi tối giá hợp lý :
- Quán chảo lửa ,ngay hồ xuân hương ,chỗ quảng trường bác đi lại vài trăm mét là thấy liền .Quán bán đồ nướng và lẩu bò giá bán hợp lýView attachment 2007015

- Quán tre trăm đốt 303 hai bà trưng p6 ,Quán chuyên đồ nướng ,đồ ăn rất nhiều .Tui gọi 1 mâm cả 8 loại thịt ,chỉ có 500 ngàn . 5 người ăn uống bia tiger thoải mái có 1 triệu .Quá rẻ
View attachment 2007022

Bác tránh xa thung lũng tình yêu ra nhé ,tui không biết nó có cái gì bên trong mà nó tính 250.000/1 người vé vô cổng .
Ở dalat bác nên tới hầm đất sét ,cung đường cho bác trải nghiệm vần vô lăng còn sướng hơn đi đèo ,cua gắt ,cùi chỏ .Đủ thể loại
Thanks bác. Bác cho em hỏi khách sạn nào ở đà lạt ổn áp bác nhỉ

Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Thanks bác. Bác cho em hỏi khách sạn nào ở đà lạt ổn áp bác nhỉ
Mình đi chơi khám phá cả ngày nên không quan trọng chuyện ở ,đi du lịch chủ yếu là khám phá ,trải nghiệm ,ăn ngon .Mình ở khách sạn đường sắt - 01 quang trung p9 .Giá phòng 350.000 ,view sân vườn ,chỗ để xe oto thoải mái .Buổi tối bác có thể tổ chức BBQ dưới sân vườn cũng được

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Mượn thớt bác chủ, cho em hỏi đèo Tà Lứa tình hình sao các bác
Ý bác hỏi đèo Tà Pứa?, đã xử lý hết ổ gà, đèo ngắn nhưng dốc và cua cùi chỏ chạy rất sướng, mùa cao điểm hè thường về hướng này để tránh kẹt xe QL20 địa phận Đồng Nai.
Chào các bác. Dự là em có chuyến đi đà lạt vào ngày 26/9, các bác cho em tham khảo 1 số địa điểm ăn uống và khách sạn tại đà lạt, mụ vợ cả của em đòi ở Khoai village, không biết chỗ đó ổn áp không các bác? Và cung đường từ hcm đi có nhiều chỗ lụm bánh mì không ạ. Do cũng đôi năm rồi em ko lên đó nên ko biết tình hình đường xá, dịch vụ trên đó thế nào nữa. Em xin đa tạ các bác trước ạ
Khoai villa trên đường Khởi nghĩa Bắc Sơn, ngay sau lưng dinh 2. Con đường yên tĩnh nhìn xuống thung lũng giữa đèo Mimosa và Prenn. Cuối đường rẽ phải Lê văn Tám có dê Diệu Thông nổi tiếng, ra Trần hưng Đạo rẽ trái có bánh canh DUNG Phan rang bình dân nhưng khá ngon, rẽ phải vào Cadasa resort có cafe Violet khung cảnh đẹp. Khoai tiện nghi trung bình, khách đa số trẻ tuổi.
Đường KNBS mới phát triển các hotel và homestay do không xa trung tâm và cảnh đẹp. Ngay trên dinh 2 các biệt thự cổ cũng có phòng cho thuê giá khá rẻ, khuôn viên rộng mênh mông.
(ảnh lấy trên Instagram)
Đà lạt mùa mưa

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Ý bác hỏi đèo Tà Pứa?, đã xử lý hết ổ gà, đèo ngắn nhưng dốc và cua cùi chỏ chạy rất sướng, mùa cao điểm hè thường về hướng này để tránh kẹt xe QL20 địa phận Đồng Nai.

Khoai villa trên đường Khởi nghĩa Bắc Sơn, ngay sau lưng dinh 2. Con đường yên tĩnh nhìn xuống thung lũng giữa đèo Mimosa và Prenn. Cuối đường rẽ phải Lê văn Tám có dê Diệu Thông nổi tiếng, ra Trần hưng Đạo rẽ trái có bánh canh DUNG Phan rang bình dân nhưng khá ngon, rẽ phải vào Cadasa resort có cafe Violet khung cảnh đẹp. Khoai tiện nghi trung bình, khách đa số trẻ tuổi.
Đường KNBS mới phát triển các hotel và homestay do không xa trung tâm và cảnh đẹp. Ngay trên dinh 2 các biệt thự cổ cũng có phòng cho thuê giá khá rẻ, khuôn viên rộng mênh mông.
(ảnh lấy trên Instagram)
View attachment 2008176
Thanks bác nhiều. Sẵn tiện bác tư vấn giúp em resort nào mà không quá xa trung tâm và phòng ốc đẹp ( có thể chụp hình vì em đi chụp hình cưới) với ạ :). Thanks bác nhiều

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Thanks bác nhiều. Sẵn tiện bác tư vấn giúp em resort nào mà không quá xa trung tâm và phòng ốc đẹp ( có thể chụp hình vì em đi chụp hình cưới) với ạ :). Thanks bác nhiều
Nếu cần resort đẹp để chụp ảnh cưới thì gần trung tâm chỉ có Ana Mandara villas 5* đường Lê Lai là số 1 lên ảnh khỏi chê (khuôn viên là đồi thông, kiến trúc Pháp), giá nhẹ hơn là Cadasa resort 4* đường Trần hưng Đạo (khuôn viên cây xanh lớn, biệt thự Pháp). Khung hình với bối cảnh là các nhà biệt thự cổ lên ảnh rất đẹp.
(Ana Mandara villas - ảnh tự chụp)
Đà lạt mùa mưa

Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa

(Cadasa resort, ảnh tự chụp)
Đà lạt mùa mưa

Đà lạt mùa mưa

Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa
Đà lạt mùa mưa

-

Attachments

• Like
Reactions: meofsw
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Nếu cần resort đẹp để chụp ảnh cưới thì gần trung tâm chỉ có Ana Mandara villas 5* đường Lê Lai là số 1 lên ảnh khỏi chê (khuôn viên là đồi thông, kiến trúc Pháp), giá nhẹ hơn là Cadasa resort 4* đường Trần hưng Đạo (khuôn viên cây xanh lớn, biệt thự Pháp). Khung hình với bối cảnh là các nhà biệt thự cổ lên ảnh rất đẹp.
(Ana Mandara villas - ảnh tự chụp)
View attachment 2008294
View attachment 2008291View attachment 2008293View attachment 2008295View attachment 2008326View attachment 2008325View attachment 2008296

(Cadasa resort, ảnh tự chụp)
View attachment 2008322
View attachment 2008320

View attachment 2008319View attachment 2008321View attachment 2008323

-
hồi 2015 ở đây 1 lần, rất đẹp và ấm cúng, chỉ có điêều tối sợ ma quá… :)