vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Bác đi vào Làng cù lần, trên đường sẽ gặp quán Cao Bồi hoặc sâu tí nữa là Hoàng Hạc.

Em hay đi Hoàng Hạc quán, đậu xe thoải mái...quán nhiền gian nhà rộng rãi... gà nướng & cơm lam ở đây ngon...

P/S: Hoàng Hạc quán có món khai vị: trứng gà luộc chấm muối tiêu, cẩn thận kẻo nghiện ăn nhiều rồi no quá thì không còn bụng để ăn gà nướng & cơm lam ahahhaha...

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Thanks bác ! Sẵn tiện cho em hỏi chỗ ăn nghĩ ở 2 điạ điểm trên ạ !
Về 2 điểm này bác cứ nghe bác @Sixsense là cực chuẩn về ăn uống và chỗ nghỉ. Bác chủ cứ đưa ngân sách khoảng bao nhiêu thì B6 sẽ tư vấn ( B6 ko làm du lịch nên ko sợ cò hay quảng cáo đâu)

• Like
Reactions: Lequang76
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Có con nhỏ thì chạy xe theo bé thôi. Bé ăn thì dừng nghỉ ngời ghé cafe cho bé uống sửa, bé ngủ thì tranh thủ chạy. còn nhỏ vậy pác nên đi nghỉ dưỡng thôi. Ko nên đi chơi nhiều
Trên đường XVNT rẽ vào Ankroet hướng đi KDL Thung lũng Vàng hoặc vào sâu hơn là Ma rừng lũ quán hay hồ Suối vàng, làng Cù Lần... có rất nhiều quán ăn được, còn ngon dở thì tuỳ theo khẩu vị mỗi người mỗi khác. Gửi bác ảnh tham khảo nếu có đi chơi hướng này- đường và phong cảnh rất đẹp, nên đi cho biết. Quán cao bồi mà bác @Poorguy @vkc nói là Elvis on the Hill, hoặc quán Thung lũng Xanh, hay vào quán Hoàng Hạc (bác chủ trong hội pickup PNF)
Đà Lạt - Phan Thiết hay Phan Thiết - Đà Lạt?

Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Trên đường XVNT rẽ vào Ankroet hướng đi KDL Thung lũng Vàng hoặc vào sâu hơn là Ma rừng lũ quán hay hồ Suối vàng, làng Cù Lần... có rất nhiều quán ăn được, còn ngon dở thì tuỳ theo khẩu vị mỗi người mỗi khác. Gửi bác ảnh tham khảo nếu có đi chơi hướng này- đường và phong cảnh rất đẹp, nên đi cho biết. Quán cao bồi mà bác @Poorguy @vkc nói là Elvis on the Hill, hoặc quán Thung lũng Xanh, hay vào quán Hoàng Hạc (bác chủ trong hội pickup PNF)
View attachment 1692167
Thanks bác rất nhiều!

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Theo em thì nên đi Đà Lạt, sau đó về Phan Thiết nghỉ ngơi, xả hơi rồi về nhà.
Đà Lạt có nhiều chỗ chơi nhưng phải lội bộ nhiều, thời tiết mùa này hay mưa và lạnh mà bác lại có con nhỏ nữa. Tốt nhất lên Đà Lạt trước để chơi một xíu cho biết cái lạnh rồi về với biển.

Phan Thiết có biển, có đồ ăn ngon, phù hợp cho con nít chơi thoả thích và ba mẹ xả hơi. Thời tiết ấm áp hơn nên em bé nhỏ cũng không lo cảm lạnh hay ho hen.

Nghỉ dưỡng ở biển xong về nhà để chuẩn bị trở lại với công việc là ổn nhất.

• Like
Reactions: Lequang76
Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Em thì cùng ý kiến bác 6, PT trước và ĐL sau. Mazda 2 thì đi xa ngon chán có gì phải ngại, Morning còn xuyên Việt được. Bé nhà e lúc 5 tháng e đã cho đi ĐL rồi k sao cả.
Bác miền tây mà ở tỉnh nào mới được? Long An hay Cà Mau? tụi em mới biết đường tư vấn địa điểm dừng chân, nghỉ ngơi dọc đường cho bác được. Chưa đi xa thì đi cẩn thận tí là được k sao cả, có lần đầu sẽ có lần sau bác à :D
Em matiz mà chạy Vũng Tàu Quảng Ngãi đây :D