Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Re:Dán film cách nhiệt Vkool chỉ hết 200$

altis2008 nói:
Hiện em đang sử dụng Vkool và N-Protec cảm thấy hài lòng về chất lượng của 2 loại trên, các loại phim khác em chưa dùng nên không biết, nói chung yêu cầu nhà cung cấp thử phim trước khi dán để khỏi sử dụng phải sản phẩm kém chất lượng thì phí công vô ích các bác ạh!
Lúc trước em có dùng Huper Optik, film gốm của Đức thấy rất ổn, cách nhiệt cực tốt, tối ít thấy ảnh hưởng đến tầm nhìn kiếng trước và hai kính hậu, giá thì đắt ngang Vkool. Lúc trước em dán bên Âu Mỹ ( đường 3-2), giờ nó dời đâu bên Nam Kỳ Khởi Nghĩa thì phải. Các bác tham khảo xem.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.729
113
đây

dtl1987 nói:
Vấn đề là nếu dán rồi thì khi xe bác chạy đã đủ độ lạnh rồi, vì bác dán film cách nhiệt tất nhiên năng suất trao đổi nhiệt giũa ngoài vào trong và ngược lại sẽ giảm đi đồng nghĩa với việc block lạnh hoạt động nhàn hơn -> tiết kiệm nhiên liệu hơn .
Xe em luôn để 24-25 độ, máy lạnh chạy 100% bác ơi, chỉ trừ mấy ngày mưa bão nó mới ngắt... ngoại trừ tác dụng chống tia UV gì đó theo QC mà mình cứ phải tin (bà xã em thì tin 100% nên phải dán), còn chống nóng em thấy chả khác gì mấy giữa dán với không dán, chưa kể dán rồi ban đêm kính lái tối hơn, kính cửa tối hơn... rất khó nhìn gương hậu để de, em toàn phải hạ kính cửa khi de... buổi trưa thì nó phản chiếu cái dashboard lên kính, ai không quen thấy rất khó chịu

NSX bảo hành SP 3-5 thậm chí 10 năm... em hiểu, cái film đó dán lên nằm đó thì hỏng thế quái nào đc mà lo... vấn đề là tác dụng của nó kéo dài bao lâu, cái gì phơi nắng mà chả lão hóa, chả hỏng, test film toàn test film mới, có bác nào chạy xe 2-3 năm đem xe đi test lại cái film trên xe thử, coi tác dụng có còn không hay lúc đó chỉ giống miếng decal màu... BH 5 năm mà 5 năm sau vẫn giữ đc chất lưọng70-80% thì mới đáng

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai

tuanle nói:
dtl1987 nói:
Vấn đề là nếu dán rồi thì khi xe bác chạy đã đủ độ lạnh rồi, vì bác dán film cách nhiệt tất nhiên năng suất trao đổi nhiệt giũa ngoài vào trong và ngược lại sẽ giảm đi đồng nghĩa với việc block lạnh hoạt động nhàn hơn -> tiết kiệm nhiên liệu hơn .
Xe em luôn để 24-25 độ, máy lạnh chạy 100% bác ơi, chỉ trừ mấy ngày mưa bão nó mới ngắt... ngoại trừ tác dụng chống tia UV gì đó theo QC mà mình cứ phải tin (bà xã em thì tin 100% nên phải dán), còn chống nóng em thấy chả khác gì mấy giữa dán với không dán, chưa kể dán rồi ban đêm kính lái tối hơn, kính cửa tối hơn... rất khó nhìn gương hậu để de, em toàn phải hạ kính cửa khi de... buổi trưa thì nó phản chiếu cái dashboard lên kính, ai không quen thấy rất khó chịu

NSX bảo hành SP 3-5 thậm chí 10 năm... em hiểu, cái film đó dán lên nằm đó thì hỏng thế quái nào đc mà lo... vấn đề là tác dụng của nó kéo dài bao lâu, cái gì phơi nắng mà chả lão hóa, chả hỏng, test film toàn test film mới, có bác nào chạy xe 2-3 năm đem xe đi test lại cái film trên xe thử, coi tác dụng có còn không hay lúc đó chỉ giống miếng decal màu... BH 5 năm mà 5 năm sau vẫn giữ đc chất lưọng70-80% thì mới đáng

5 năm thì chưa tới nhưng sau 3 năm dùng và cảm nhận thì em thấy thằng Huper Optik rất ổn, ngồi trên xe ngoài trời 36 độ, quạt gió để mức thấp nhất mà vẫn lạnh đó bác, em đã bán xe ngót một năm rồi nên không biết bây giờ em nó có ổn như trước không?

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon

Xe mình dán N-Protect dùng rất tốt.

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48

Em thấy ý bác hay đấy!
Đề nghị các nhà cung cấp tổ chức test chất lượng film sau 2-3 năm sử dụng.
Bảo đảm tăng thêm uy tín nếu kết quả như mong đợi.
Không biết N-protec, Vkool, 3M ....thấy sao nhỉ?

Tập Lái
22/9/09
19
0
0

Tính năng vượt trội
Loại phim này 100% không màu và 100% không có kim loại. Lớp phủ men gốm siêu bền này được pha trộn từ những hợp chất ổn định không bị hóa chất tác dụng, do đó chúng không bị phai màu và không bị Oxy hóa. Phim men gốm Nano có đặc tính vượt trội hơn hẳn các loại phim tráng kim loại, đó là chọn lọc quang phổ và loại bỏ tối đa sự hấp thụ nhiệt. Phim tráng men gốm Nano Hüper Optik® làm tăng thêm độ bền của cửa sổ.
Giá trị thẩm mỹ
Với sắc màu trung tính, phim Hüper Optik® cho phép 20% - 60% ánh sáng mặt trời đi qua và làm giảm sự phản xạ ánh sáng. Chúng đáp ứng được mọi yêu cầu trong thiết kế xe hơi và nhà cao tầng.
Sự bảo hành tin cậy
Phim tráng men gốm Hüper Optik® đã được phòng thí nghiệm kiểm tra một cách chặt chẽ về UV và các tác động đến môt trường. Loại phim này có lớp phủ cứng chống trầy xước, đã được kiểm định qua quá trình kiểm tra ECE 43. Là một tiêu chuẩn của sự tin cậy, tất cả các loại phim tráng men gốm Nano Hüper Optik® đều được bảo hành 10 năm.

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34
tuanle nói:
dán kính lái thôi, còn 4 cái cửa mua bộ rèm tự cuốn (~700K), mát hơn tất cả các loại film dán kính, lại riêng tư kín đáo... em đúc kết đc thế... xe có dán film thì để ngoài trời 10 phut cũng bằng xe không dán

Bác cho em hỏi cái rèm tự cuốn đấy bác mua ở đâu, em vào Metro thấy có bán nhưng nhìn quê quá bác ah.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai

Karot nói:
tuanle nói:
dán kính lái thôi, còn 4 cái cửa mua bộ rèm tự cuốn (~700K), mát hơn tất cả các loại film dán kính, lại riêng tư kín đáo... em đúc kết đc thế... xe có dán film thì để ngoài trời 10 phut cũng bằng xe không dán

Bác cho em hỏi cái rèm tự cuốn đấy bác mua ở đâu, em vào Metro thấy có bán nhưng nhìn quê quá bác ah.
Em trả lời dùm bác í nhé, trong tiệm đồ chơi xe hơi hầu như chỗ nào cũng bán, qua bên ADV cũng nhiều lắm đó bác.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.729
113
đây

rèm metro loại giấy bạc nhìn kinh bỏ bu, bác ra tiệm bán đồ xe hơi, hoặc Ngọc Hạnh ở cuối đ. Ký Con có bán, loại ngon Taiwan nó là vải đen đục lỗ, thanh cuốn dán dưới chân kính cửa, đầu rèm có móc, móc lên cạnh kính để nó chạy lên xuống theo kính...

Hạng B2
9/4/07
132
0
18

Có bác nhầm lẫn chút. Dán kính là để bảo vệ người chứ không bảo vệ xe ạ. Dán kính hay ko để ngoài nắng 15 phút thì cũng như nhau (cái này đúng 1/2) nhưng mà bà cả nhà em và em ko bị bỏng da mặt, da tay ạ. Trước đây em chưa dán kính, bật máy lạnh hết cỡ mà vẫn nóng mặt. Thôi em chẳng bàn nữa, xe bác nào dán kính rồi thì biết ngay công dụng mà.