Hạng B2
9/4/07
132
0
18
Em thấy các bác hay hỏi về dán film cách nhiệt rẻ, đẹp, hiệu quả sử dụng cao. Tiện đây em xin chia sẻ cách dán film của em. Em dán cho chiếc mẹc C200 của em như sau:
- Kính lái Vkool 70 giá 2,3 triệu đồng. (mang vào chính hãng dán)
- Xung quanh em dán FSK, em cũng chẳng biết là loại gì, chỉ chọn màu mà mình thích thôi hết 1,5 triệu đồng (cái này em dán ở Gia Huy Auto trên đường Giải phóng)
Tổng cộng hết 3,8 triệu đồng. Em thấy hiệu quả chẳng kém gì chiếc xe trước của em dán toàn bộ xe bằng Vkool 70 và Vkool 40.

Hạng B2
26/5/08
236
0
16
FSK cũng ngon mà bác... Hôm em đi Auto Petrol thấy hang này cũng chịu chi cho quảng cáo phết, thuê cả MC Tuấn Tú + 1 dàn mẫu :) + gian hàng to đùng

Tập Lái
3/10/09
17
0
0
bác ơi chống nóng mà bác còn tiết kiêmz nữa, vậy thì cũng nóng mà bác,Giống bác mặc cái áo lạnh mà rách 1 lỗ cũng lạnh nữa

Tập Lái
27/3/09
49
0
0
Hiện em đang sử dụng Vkool và N-Protec cảm thấy hài lòng về chất lượng của 2 loại trên, các loại phim khác em chưa dùng nên không biết, nói chung yêu cầu nhà cung cấp thử phim trước khi dán để khỏi sử dụng phải sản phẩm kém chất lượng thì phí công vô ích các bác ạh!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.452
113
đây
dán kính lái thôi, còn 4 cái cửa mua bộ rèm tự cuốn (~700K), mát hơn tất cả các loại film dán kính, lại riêng tư kín đáo... em đúc kết đc thế... xe có dán film thì để ngoài trời 10 phut cũng bằng xe không dán

• Like
Reactions: Linh74
tuanle nói:
dán kính lái thôi, còn 4 cái cửa mua bộ rèm tự cuốn (~700K), mát hơn tất cả các loại film dán kính, lại riêng tư kín đáo... em đúc kết đc thế... xe có dán film thì để ngoài trời 10 phut cũng bằng xe không dán

Cái này mới quan trọng nè

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Em thấy các bác hay hỏi về dán film cách nhiệt rẻ, đẹp, hiệu quả sử dụng cao. Tiện đây em xin chia sẻ cách dán film của em. Em dán cho chiếc mẹc C200 của em như sau: - Kính lái Vkool 70 giá 2,3 triệu đồng. (mang vào chính hãng dán) - Xung quanh em dán FSK, em cũng chẳng biết là loại gì, chỉ chọn màu mà mình thích thôi hết 1,5 triệu đồng (cái này em dán ở Gia Huy Auto trên đường Giải phóng) Tổng cộng hết 3,8 triệu đồng. Em thấy hiệu quả chẳng kém gì chiếc xe trước của em dán toàn bộ xe bằng Vkool 70 và Vkool 40.

Em cùng ý kiến với bác. Em đang dán FKS hết 5 kính nhưng không hài lòng về kính lái, sẽ dán Vkool kính lái.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.650
113
Thủ Đức - TP.HCM
tuanle nói:

Em đồng ý với Bác Tuanle. Xe em dán 3M toàn bộ (trừ kính hậu) ở SaigonParts hẳn hỏi. Đậu xe ngoài nắng một lúc, đến lúc quay ra, mở cửa thì bên trong nóng như lò lửa vậy. Lại phải bật máy lạnh một lúc mới dám chui vào.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Re:Dán film cách nhiệt Vkool chỉ hết 200$

ddtuyen nói:
tuanle nói:

Em đồng ý với Bác Tuanle. Xe em dán 3M toàn bộ (trừ kính hậu) ở SaigonParts hẳn hỏi. Đậu xe ngoài nắng một lúc, đến lúc quay ra, mở cửa thì bên trong nóng như lò lửa vậy. Lại phải bật máy lạnh một lúc mới dám chui vào.
Vấn đề là nếu dán rồi thì khi xe bác chạy đã đủ độ lạnh rồi, vì bác dán film cách nhiệt tất nhiên năng suất trao đổi nhiệt giũa ngoài vào trong và ngược lại sẽ giảm đi đồng nghĩa với việc block lạnh hoạt động nhàn hơn -> tiết kiệm nhiên liệu hơn .

Hạng F
5/3/05
8.718
72.452
113
đây
xe em dán 3M cả kính hậu, nói chung dán hết, cũng nóng như lò lửa, xe cụ nhà em dán VKool, cũng như lò lửa, từ ngày cụ sắm cái bộ rèm, em ngồi thấy mát hẳn... may cái xe em nó có function hạ 4 kính bằng 1 nút bấm trên chìa khóa, nên cứ sắp ra xe là em hạ, cũng bớt hơi nóng...