Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
pqm7777 nói:
V/V BỘ ĐÀM

mấy lần đi dã ngoại/ caravan/ offroad gần đây, em thấy bộ đàm hiện anh em OS đang dùng khi thì kênh 1 (những người đã được bác haichien chỉnh lại máy tại SN OS lần 6) khi thì kênh 3 (chưa đuợc chỉnh), nên mạo muội đề nghị các bác khi mang theo bộ đàm, sẵn tiện chuyến đi này có bác haichien (cần có laptop & software), chúng ta sẽ thống nhất luôn 1 kênh thôi để tiện việc liên lạc.
dung roi bac pqm777, vi lan truoc em di off voi Hoi XNL, bo dam cua em de o kenh 1 nhung khong dung tan so ne khong lien lac voi nhau duoc. Vi kenh 1 le ky hieu de su dung, quan trong la tan so nguoi ban ho set kenh 1 la bao nhieu (vi du: tu ... Mhz den ...Mhz), cho nen chac chan hien gio may cua em cung la kenh 1 nhung chi dung duoc FFC thoi, con voi cac chi hoi khac co the la khong.

Rat mong bac haichien di chugn dip nay, mang theo dung cu de giup em va cac mem khac set lai tan so thong nhat chung de su dung sau nay de dang hon, cacm on bac haichien nhieu.

Xin loi may em (o co quan) danh tieng Viet khong duoc

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
@all: tai Vuon Xoai co san tennis, vay co bac nao mang theo vot khong? neu co thi em cung mang vot tennis theo de em tham gia cung voi cac bac

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
hiện bộ đàm của FFC đang dùng có băng tần thấp hơn của OS nên không bắt sóng được các bộ đàm set theo tần số của OS ....việc này cũng gây khó khăn nhỏ cho việc thông tin của anh em. Các bác nào có bộ đàm ngày mai nhớ đem theo hết và check lại lần nữa trước khi xuất phát. Việc set lại tần số sẽ nhờ bác haichien sau khi buổi offline kết thúc.
@ như đề xuất của bác 4 số 7, sẽ xem xét và đề xuất lại việc mua bộ đàm mới, hiện nay trên thị trường có một số loại bộ đàm rất đẹp, nhỏ gọn và chất lượng cũng như giá cả rất tốt, em sẽ cho các bác địa chỉ và xem mẫu vào ngày mai.

@ all: các bác nhớ chuẩn bị mỗi thành viên tham gia 1 phần quà để bốc thăm trao đổi nhé:)
- bác nào có lều có thể đem theo dùng cho các em nhỏ, có chỗ để sử dụng lều!!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
xin mạn phép bác Hội trưởng FFC, em gửi 1 link cho anh em tham khảo về v/đ bộ đàm để mọi người có thêm sự lựa chọn http://www.otosaigon.com/forum/m1342369-p4.aspx (có hình ảnh, rổ rá, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng & report đầy đủ ạ :D)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Em đang xài cái FD-268B, hình bên trái. Cái này chất lượng ổn định, nhỏ gọn, các bác có thể mua theo góp ý của bác 7777 .

Mua tại: Cty TNHH TM DV Viễn thông Viễn Tín
802 Trần Hưng Đạo, Q5, Tp. HCM (gần Trung tâm Chấn thương chỉnh hình, tay phải, gần đền đoạn Trần Hưng Đạo B)
Tel: (08) 3923 9505 (6 lines)
Lâm Vĩ Cường - GĐ
Mobile: 0913 713 437
Note: khi mua nhớ gọi trước để Viễn Tín set tần số rồi hãy ghé lấy, Mr. Cường hứa support OS hết mình!

Sie
Hạng B2
18/5/08
313
1
16
Em update lại danh sách phát .Sáng mai lại gặp nhau rùi.Bác nào đăng kí nữa không để em tổng kết danh sách

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
pqm7777 nói:
V/V BỘ ĐÀM

mấy lần đi dã ngoại/ caravan/ offroad gần đây, em thấy bộ đàm hiện anh em OS đang dùng khi thì kênh 1 (những người đã được bác haichien chỉnh lại máy tại SN OS lần 6) khi thì kênh 3 (chưa đuợc chỉnh), nên mạo muội đề nghị các bác khi mang theo bộ đàm, sẵn tiện chuyến đi này có bác haichien (cần có laptop & software), chúng ta sẽ thống nhất luôn 1 kênh thôi để tiện việc liên lạc.

P/S: Xe 4số7 có 2 bộ đàm, bác nào cần thì đăng ký trước để em chuyển 1 bộ đàm sang xe cho các bác nhé.

Theo thiển ý của em bác nào chưa mua bộ đàm, khoan hãy mua, các bác nên thuê dùng tạm. Sau chuyến đi này các bác hãy chọn cho mình 1 bộ đàm theo sở thích vì hiện nay anh em dùng nhiều loại bộ đàm khác nhau, ưu nhược điểm khác nhau, chuyến đi này là cơ hội để các bác chưa có máy đối chiếu trước khi có lựa chọn của mình.

Hi bác pqm7777, em không về SG kịp để mua bộ đàm giống như bác. Bác có thể cho em muợn vào ngày off ngày mai được không vậy.
Thanks bác nhiều.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Thím Sie ơi, thằng nhóc nhà mình vừa đòi đi theo nữa.Thím update nhà mình là 2 lớn và 1bé 11 tuổi nữa nha.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
tranguyen nói:
Thím Sie ơi, thằng nhóc nhà mình vừa đòi đi theo nữa.Thím update nhà mình là 2 lớn và 1bé 11 tuổi nữa nha.

ok bác. ưu tiên cho nhà bác phút 89' nhé:)

HD Stone nói:
Cho Em bổ xung thêm 2 lớn 1 nhỏ (1.5 tuổi)Nhé.
Tks Bác

Vậy nhà bác tổng cộng là 3 lớn + 1 nhỏ ??

Last edited by a moderator: