Hạng C
25/7/11
840
50.500
93
Em bảo là phải tự lượng sức mình, anh có thấy cái tờ giấy kiểm tra chất lượng xuất xưởng ở trên không, ghi khối lượng chuyên chở tối đa có 130KG mà.
Kiểu Morning chất 5 chạy dốc cầu Phú Mỹ bảo xe yếu thì em chịu hi hi
Vậy thua, coi như anh mài ko có duyên rùi :). Mua được đít cau 5 10% gì đó mà giờ chở vợ còn ko nỗi thì làm gì được giờ :)

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Vậy thua, coi như anh mài ko có duyên rùi :). Mua được đít cau 5 10% gì đó mà giờ chở vợ còn ko nỗi thì làm gì được giờ :)
Con bản Pin được 150Kg lận đó anh, vừa đủ, đừng quá tăng cân =))

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Cá nhân mình kg chê bai phản đối xe điện, dù thích xe xăng vì xe mạnh và tần suất tiếp liệu thưa.
Mình thấy TQ gần như đô thị toàn xe điện.
Nhưng có thắc mắc, sao Thái, Indo, Phi, Malay, Sing tuyền chạy xe 2 bánh xăng? Vì sao chính phủ họ kg ủng hộ như TQ?
Đài Loan mình kg nhớ rõ chạy xe xăng hay điện chủ yếu? Chỉ nhớ sang đấy thuê xe xăng.

• Like
Reactions: Khibeo
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Cá nhân mình kg chê bai phản đối xe điện, dù thích xe xăng vì xe mạnh và tần suất tiếp liệu thưa.
Nhưng có thắc mắc, sao Thái, Indo, Phi, Malay, Sing tuyền chạy xe 2 bánh xăng? Vì sao chính phủ họ kg ủng hộ như TQ?
Đài Loan mình kg nhớ rõ chạy xe xăng hay điện chủ yếu? Chỉ nhớ sang đấy thuê xe xăng.
bên đó xe xăng cũng có mà xe điện cũng có tuy không nhiều như TQ, có điều dân đi xe máy 100% nghèo (ko như VN giàu cũng đi xe máy)

Hạng D
21/10/08
3.646
70.282
113
Miền Không Xác Định
TQ nó cấm xe xăng :D. Do các đô thị TQ quá ô nhiễm khói bụi.

• Like
Reactions: cdang and CNC
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
TQ nó cấm xe xăng :D. Do các đô thị TQ quá ô nhiễm khói bụi.
Đây là key point mình muốn nói đó bác.
TQ nó cấm vì ô nhiễm quá rồi.
Còn các nước khác, ô nhiễm kg trầm trọng nên họ kg cấm.
Nếu lí do chỉ vì vậy, thật khó áp dụng cho VN, vì tụi bán xe xăng tụi nó cũng lobby ác. Cần 1 lý do thuyết phục hơn.
Mà bây giờ, sức cạnh tranh trong lĩnh vực này cũng bắt đầu lớn lên rồi. Xe TQ đội lốt tràn vào thì nó chấp hết. Chất lượng tụi nó cũng ổn lắm, nếu ở tầm 2X chai.