Hạng B1
2/4/08
86
1
8
Các bác ơi, em vừa khắc phục được quả Camera lùi lộn ngược của Grandis 2008 rồi mà không phải đưa vào hãng để các chú đấy tháo tung ra quả là một niềm hạnh phúc! nay vừa lại dính một quả về phanh trước các bác à, chuyện thế này:

Hôm thứ bảy cả nhà em đi chơi tỉnh về đến bến xe Mỹ Đình, tự dưng em thấy có tiếng "tưng tưng" như tiếng "gẩy đàn" đều đặn, cảm nhận lên cả tay lái, em dừng xe kiểm tra các lốp xem có dính gì không, hoàn toàn không thấy gì cả, em lại lên xe đi tiếp tiếng "gẩy đàn" lại tiếp tục, choáng quá, em gọi Mít Việt Hùng và yêu cầu cử thợ xuống kiểm tra nếu không em bỏ xe ngoài đường (Trung hòa - Nhân chính) không chịu đi nữa...hihi (các chú đầy lúc đầu bảo em đi cố đến thứ 2 mang xe đến nhưng em nhất quyết không chịu). Cuối cùng cũng có một bác đến tháo tung cả 2 bánh trước của em ra sau đó lắp vào, em thử tiến lùi một lúc thấy hết tiếng "gẩy đàn", em hỏi chú đấy là nguyên nhân tại sao? Chú ấy bảo do có viên sỏi lọt vào trong phanh trước bên phải ?!

Từ hôm thứ 7 đến giờ em thấy xe đi ngon nhưng mà vẫn lo lắng đến một ngày nào đó em đang ở xa Hà Nội mà sỏi lại lọt vào phanh nữa thì làm thế nào??? Em muốn hỏi các bác sỏi có hay lọt vào phanh được không? hay Grandis 2008 có thể thiết kế có lỗi đá sỏi dễ lọt vào, từ xưa đến này em chưa gặp trường hợp này bao giờ, các bác tư vấn thêm cho em nhé !

Hạng B1
12/2/08
60
3
0
spacegate.vn
RE: Đá sỏi vào phanh trước Grandis???

Cho em hỏi tí. Xe mình mà có trục trặc gì giữa đường là minh có thể call cho Mits bất cứ lúc nào hả các bác. Người xuống sửa xe cho bác là Tech của Mits hay Cứu hộ hay bảo hiểm?

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

Trích đoạn: emyeuGrandis

Các bác ơi, em vừa khắc phục được quả Camera lùi lộn ngược của Grandis 2008 rồi mà không phải đưa vào hãng để các chú đấy tháo tung ra quả là một niềm hạnh phúc! nay vừa lại dính một quả về phanh trước các bác à, chuyện thế này:

Hôm thứ bảy cả nhà em đi chơi tỉnh về đến bến xe Mỹ Đình, tự dưng em thấy có tiếng "tưng tưng" như tiếng "gẩy đàn" đều đặn, cảm nhận lên cả tay lái, em dừng xe kiểm tra các lốp xem có dính gì không, hoàn toàn không thấy gì cả, em lại lên xe đi tiếp tiếng "gẩy đàn" lại tiếp tục, choáng quá, em gọi Mít Việt Hùng và yêu cầu cử thợ xuống kiểm tra nếu không em bỏ xe ngoài đường (Trung hòa - Nhân chính) không chịu đi nữa...hihi (các chú đầy lúc đầu bảo em đi cố đến thứ 2 mang xe đến nhưng em nhất quyết không chịu). Cuối cùng cũng có một bác đến tháo tung cả 2 bánh trước của em ra sau đó lắp vào, em thử tiến lùi một lúc thấy hết tiếng "gẩy đàn", em hỏi chú đấy là nguyên nhân tại sao? Chú ấy bảo do có viên sỏi lọt vào trong phanh trước bên phải ?!

Từ hôm thứ 7 đến giờ em thấy xe đi ngon nhưng mà vẫn lo lắng đến một ngày nào đó em đang ở xa Hà Nội mà sỏi lại lọt vào phanh nữa thì làm thế nào??? Em muốn hỏi các bác sỏi có hay lọt vào phanh được không? hay Grandis 2008 có thể thiết kế có lỗi đá sỏi dễ lọt vào, từ xưa đến này em chưa gặp trường hợp này bao giờ, các bác tư vấn thêm cho em nhé !

trong chuyến đi tây bắc cùng AE OS trước tết , em pajero gặp tình trạng giống y như Bác tả nhưng lúc đó nguy hiểm hơn nhiều vì đang trên đèo cao và thực sự bọn em cũng ko chắc là bị làm sao ,chỉ nghĩ là phanh toi rùi :(:(
do ko thể có đc sự trợ giúp của bất cứ ai vào thời điểm đó nên bọn em phải tự mình tháo bánh ra ,gõ gõ đập đập một hồi rồi kiểm tra thì thấy nó hết kêu . bọn em cũng đoán là do đá văng kẹt vào phanh.đoàn tiếp tục đổ đèo mà trong lòng lo ngay ngáy .

Hạng B1
2/4/08
86
1
8

Chào các bác, xe của em là xe mới đang trong thời gian bảo hành, nếu ở Hà Nội em nghĩ cứ gọi dealer chắc các chú tech phải đến thôi "anh sợ lắm, nếu liều đi đến chỗ các em nhỡ xe nó làm sao thì tiêu....", không đến thì các chú mất uy tín lắm, mà em nghĩ dealer nào cũng làm thế để nâng cao uy tín, các bác cứ mạnh dạn mà gọi đi nếu có sự cố, đương nhiên nếu ở quá xa thì chỉ có cách gọi Cố vấn dịch vụ của dealer để tư vấn kỹ thuật cho anh em mình tự làm, không được nữa thì chỉ có cách gọi cứu hộ thôi các bác ơi!
Chúc các bác khỏe và lái xe an toàn nhé!