Bác nào làm Mod BMW dọn dẹp cái, có mấy bài tiêu đề bên ngoài không viết tiếng Việt khó chịu quá:mad:, cảm ơn

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
RE: Dấu tiếng Việt

Bác nào biết không giúp em với : bộ gõ chữ tiếng Việt của em có vấn đề - sau mỗi câu em muốn có dấu "chấm","phẩy","nặng","hỏi" mà không dùng cách ra là nó dính luôn với chữ đó, ấn thêm một cái nữa nó lại ra số 3 hoặc 5. Ví dụ : em hỏi bác đang đi xe gì ? nếu không cách dấu " hỏi" ra thì chữ "gì" sẽ biến thành "gỉ" luôn, nếu để dấu"nặng" sau nó thì thành "gị" luôn, bất tiện quá . Chỉ dẫn cho em với !

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@ Kate: đó là do bộ gõ tích hợp của OS. Nếu bác tắt bộ gõ đó đi và dùng bộ gõ ngoài (Unikey chẳng hạn) thì sẽ không có hiện tượng đó

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Được rồi ạ, cảm ơn bác @vndnguyen nhiều

Tập Lái
31/5/07
11
0
0
53

bác ơi!!![:-]

sao em bấm F9 như bác Nguyen hướng dẫn, để dùng cho việc viết Tiếng việt khi nuốn post bài trên OS trên máy Laptop của em lai ko đựoc??!!! :D em bấm f9 hoài mà ko thấy hiện gi hết???!!!:D

mong các bác chỉ em với, em cám ơn các bác!!!!:)

Trích đoạn: vndnguyen

@ Kate: đó là do bộ gõ tích hợp của OS. Nếu bác tắt bộ gõ đó đi và dùng bộ gõ ngoài (Unikey chẳng hạn) thì sẽ không có hiện tượng đó

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em dùng Internet Explore thì ko sao nhưng dùng FireFox thì ko gõ tiếng Việt trực tiếp đc, phải dùng Vietkey hỗ trợ từ máy tính, nhưng gõ xong thì lúc post nó báo lỗi uu_ vậy là sao???

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: bimsu

dùng unikey 4.0 thì ổn hơn Vietkey , Free download

hix, không gõ đc tiếng Việt trên FireFox ở diễn đàn, ấn F9 chẳng thấy thay đổi gì, xài Vietkey hay Unikey thì gõ xong, post lên bị báo lỗi như vầy http://www.otosaigon.com/forum/first.aspx?error=sess

Tập Lái
31/5/07
11
0
0
53

bac oi!!!

em phai dung may de ban moi danh duoc( vi co chuong tinh vietkey),con may LopTop thi danh tieng viet khong duoc(vi ko co cai chuong trinh vietkey, va em bam F9 nhu bac Nguyen chi khong thay hien gi het!!!!:D:D )

Trích đoạn: puma.com

Thế bác đang gõ như thế nào mà ra, vậy cứ như thế mà làm:D