Thảo Luận Daewoo lacetti max và EX

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
Thế hệ thứ nhất của Daewoo Lacetti được sản xuất từ năm 2002 đến năm 2008 với 3 kiểu thiết kế thân xe gồm sedan 4 cửa, station wagon 5 cửa và hatchback 5 cửa.

Ở các thị trường khác nhau, Daewoo Lacetti được sản xuất với các tên gọi khác nhau. Tại Hàn Quốc, mẫu xe này được đặt tên Daewoo Lacetti cho phiên bản sedan, Lacetti Wagon cho phiên bản station wagon và Lacetti5 cho phiên bản hatchback.
Tại Úc và New Zealand kể từ sau năm 2005, các phiên bản của Daewoo Lacetti được bán dưới tên hiệu Holden Viva.
Tại Canada, Daewoo Lacetti được biết đến với tên gọi Chevrolet Optra. Buick Excelle và Excelle HRV là tên gọi của mẫu xe này tại Trung Quốc.
Ở thị trường châu Âu, mẫu xe được biết đến với tên gọi Daewoo Nubira, từ cuối năm 2004, nó được đổi lại thành Chevrolet Lacetti.
Tại Mỹ, Daewoo Lacetti được Suzuki đổi tên thành Forenza và Reno.

Daewoo Lacetti có chiều dài cơ sở là 2,601 mm, sử dụng động cơ xăng I4 với các lựa chọn dung tích 1.4L, 1.6L, 1.8L và 2.0L. Hộp số được trang bị gồm hộp số tự động 4 cấp và hộp số tay 5 cấp.

Tại Việt Nam

2004

Tháng 4/2004, mẫu xe Daewoo Lacetti có mặt trên thị trường Việt Nam với 2 phiên bản sedan Lacetti Max và Lacetti EX.

Phiên bản Lacetti Max được trang bị động cơ xăng 1.8L I4 MPI có công suất cực đại 119 mã lực tại vòng tua 5,800 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 16.8 kg.m tại vòng tua 4,000 vòng/phút. Lacetti EX sử dụng động cơ 1.6L I4 công suất cực đại 105.5 mã lực tại vòng tua 5,800 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 15.3 kg.m tại vòng tua 4,000 vòng/phút. Hộp số tay 5 cấp được lắp trên cả 2 xe.

Trên xe được trang bị hệ thống chống bó cứng phanh (Anti-lock Braking System), điều hòa 2 chiều, ghế sau có thể gập lại, kính chống dính ướt, đầu CD 5 đĩa.

2007

Tháng 8/2007, phiên bản nâng cấp (facelift) của Lacetti Max và Lacetti EX được giới thiệu trên thị trường với những điểm cải tiến gồm thiết kế lưới tản nhiệt mới, tay nắm cửa, nội thất ốp vân gỗ.

Đối thủ cạnh tranh của mẫu xe này là Toyota Vios, Kia Spectra.

Thế hệ thứ hai của Daewoo Lacetti được ra mắt vào tháng 11/2008 với thiết kế dựa trên khung gầm GM Delta II. Mẫu xe này được phân phối với tên gọi Lacetti Premiere tại Hàn Quốc và Chevrolet Cruze ở các thị trường khác trên thế giới (bao gồm Việt Nam)

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
Chào các bác
Em thấy dòng xe Daewoo lacetti max và ex cũng đẹp, mà không biết chất lượng thế nào/ Em xin hỏi bác nào đã đi dòng xe Daewoo lacetti EX và Max cho em xin ít cảm nhận ahj. em chân thành cảm ơn

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
bác chủ cũng tìm hiểu e nó ghê wa ta.
e chưa chạy qua nhưng có thời gian cũng nghiên cứu nên hiểu sơ sơ.hj...
con EX e chưa chạy nhưng ông gần nhà từng đi rùi,mua nhầm xe taxi,đăng kiểm rớt tè le,mệt wa ổng bán lun.còn 1 ông nữa mua về khen wa xá,chạy ngon,đôi khi hổng hóc nhưng toàn những chi tiết ko đáng kể.
con Max chạy dc mấy lần ngon lắm bác,chạy bốc,cách âm tương đối.
nói chung nếu tìm dc xe ngon thì bác đi cảm thấy sướng lắm.phụ tùng dễ kiếm,rẻ.

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Nghe nói con Max thì có ABS, còn EX thì không có nhé, ghế sau cũng không gập được.

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
Dòng max và ex này chạy tuyệt lắm bác àh, duy nhất tật của nó là hay bị đóng băng dàn lạnh thôi nếu bị gắn thêm cục rơle nhiệt là hết lo. xe này cách âm tốt, rộng và phụ tùng khá rẻ.

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
các bác cho em hỏi tí nhé: 1 con max 2004 và 1 con ẽx 2005, chất lượng tương đương, giá cả tương đương thì nên chọn em nào ạ?

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
em không biết là con max có dính xe taxi không các bác nhẻ?con ex thì đời 2004, 2005 có dính taxi nhiều không các bác nhỉ?

Hạng B2
26/4/13
215
12
18
ducnv7777 nói:
các bác cho em hỏi tí nhé: 1 con max 2004 và 1 con ẽx 2005, chất lượng tương đương, giá cả tương đương thì nên chọn em nào ạ?
theo em nếu con max 2004 và con ex 2005 có giá tương đương thì em chọn con max ví con max có ABS, thắng đĩa 4 bánh gương chỉnh điện còn con ex thì không có, còn có chạy taxi hay không bác nhờ người nào rành chút về ô tô xem dùm hoặc chạy thẳng vào hãng test lại, em thấy chổ dạ nam có ông Khôi có nhiều kinh nghiệm về dòng xe Daewoo này lắm.

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
nên chọn Max nha bác.max 1.8,bốn thắng đĩa,gương điện,...nói chung ngon hơn EX. ít taxi hơn EX.mắc hơn EX tầm 20 củ.

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
Hì hì
Em đang đi MAX nè bác. Nói chung mua lại của chủ cũ cũng rất ít đi, lúc mua chỉ mới 30k km thôi giờ gần 50k km rồi. Nói chung của bền tại người, em thì cứ 6-8 tháng là bảo dưỡng, bảo hiểm 2 chiều, 5000 km là thay nhớt, lâu lâu dùng dung dịch vệ sinh máy fun xăng là ok.

Đến giờ em đi chưa sử chữa gì, đi ổn giá cả bình dân, chỉ 8.5L/100 km đường hổn hợp với máy lạnh tối đa. Vì em có con nhỏ nên máy lạnh chạy tít.

Em cũng có ý định lên đời nhưng chắc cũng 2-3 năm nữa. Khi nào gả em nó thì sẽ thông báo các bác.
Dòng MAX thì ít gặp taxi hơn là EX.