Tập Lái
19/9/23
2
3
3
34
Xe của em gần đây bị trình trạng chạy tầm 1h, thì ga không lên khi ở tốc độ 50 đến 60km/h. Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo với ạ.

Daewoo Magnus 2.0 2005 bị tình trạng chạy tầm 1h, thì ga không lên
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6 and CuBiMi
Tập Lái
20/9/23
12
21
3
34
magnus 2.0 máy dùng chung với nubira 2.0, Vivant. Thông tin bác đưa lên phía trên là chưa đủ. Chạy tầm 1 h ở tốc độ bao nhiêu? nhiệt độ lúc đó thế nào, Dầu nước đẩy đủ không? nước có sôi không? Máy có nổ rung giật không? có chết máy không? Bác đã bảo dưỡng chưa? đã thay thế những gì trước đó rồi?
có rất nhiều thông tin cần đưa ra trước khi có thể chẩn đoán được vấn đề này.

Tập Lái
19/9/23
2
3
3
34
magnus 2.0 máy dùng chung với nubira 2.0, Vivant. Thông tin bác đưa lên phía trên là chưa đủ. Chạy tầm 1 h ở tốc độ bao nhiêu? nhiệt độ lúc đó thế nào, Dầu nước đẩy đủ không? nước có sôi không? Máy có nổ rung giật không? có chết máy không? Bác đã bảo dưỡng chưa? đã thay thế những gì trước đó rồi?
có rất nhiều thông tin cần đưa ra trước khi có thể chẩn đoán được vấn đề này.
Chạy tốc độ 60 đến 70km/h, xe mới thay nhớt máy, máy vẫn êm và ko chết máy. Nước vẫn bình thường không sôi. Chỉ duy nhất cảm nhận được máy rất nóng khi đứng gần. Đã kiểm tra bơm xăng vẫn bình thường.

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
20/9/23
12
21
3
34
Như vậy nóng máy sinh ra ỳ máy - con này thì chưa có bầu catalys nên ko có vấn đề bị tắc bầu. Máy êm không chết máy - chứng tỏ bugi và hệ thống nhiên liệu hoạt động tốt. Bây giờ bác Kiểm tra thêm giúp em là. Dây đai cam đã thay cách đây lâu chưa - nếu thay rồi thì dây cam đúng dấu chưa? Cái thứ 2 tháo thử bu gi xem hiện tại bu gi có hiện tượng đen đầu hay trắng? Cái thứ 3 Van không tải và ổ ga bác đã kiểm tra và vệ sinh sạch chưa? Cái thứ 4 hơi khó 1 chút là lúc nóng máy áp suất buồng đốt còn lại bao nhiêu Kpa? ( cái này phải thợ đo) Vì nóng máy mới sinh ra ỳ máy nó có cả 1 dây truyền câu hỏi trong đó. nếu có thể nên cho xe vào gara kiểm tra vì có quá nhiều thứ cần kiểm tra bác ạ!

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Chạy tốc độ 60 đến 70km/h, xe mới thay nhớt máy, máy vẫn êm và ko chết máy. Nước vẫn bình thường không sôi. Chỉ duy nhất cảm nhận được máy rất nóng khi đứng gần. Đã kiểm tra bơm xăng vẫn bình thường.
90% là bơm xăng.

Bác vui lòng cho biết vụ kiểm tra bơm xăng bình thường là như thế nào?

Xe em nissan 1986 chạy vẫn ngọt, vít vẫn lên 100kmh. Nhưng đi tầm 10km hoặc 30p thì yếu hẳn.

Em tháo bơm xăng ra vệ sinh lại, thay lọc, thì ngon lành.

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
90% là bơm xăng.

Bác vui lòng cho biết vụ kiểm tra bơm xăng bình thường là như thế nào?

Xe em nissan 1986 chạy vẫn ngọt, vít vẫn lên 100kmh. Nhưng đi tầm 10km hoặc 30p thì yếu hẳn.

Em tháo bơm xăng ra vệ sinh lại, thay lọc, thì ngon lành.
thêm cái lọc nữa :D

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
13/7/10
1.052
13.907
113
Con Mắc Nợ này vẫn còn chạy được ah anh em?

Đc, mà nằm đường khi đi xa là điều chắc chăn sẽ xảy ra.
— a @DAEWOORACER lầu bầu chia sẻ —
Nói chung nó cũng lành, đi xa kiểm tra kỹ abs , heo thắng , bơm xăng, ống nước giải nhiệt, block lạnh... Nói chung là điện, phần cơ Daewoo ok