Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
thuận mua vừa bán, có gì mà không đàng hoàng? người ta lừa anh hay sao?
Trong gia đình em, xe máy phổ thông, ai làm ăn khó khăn, mua chiếc xe phải vay 1/2, thì không dám mua Honda. Ai rủng rỉnh thì cứ Honda mà quất. Cứ đổ xăng, thay nhớt định kì, thì 20 năm vẫn chạy tốt. :D

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
thuận mua vừa bán, có gì mà không đàng hoàng? người ta lừa anh hay sao?
Bọn nó ko lừa dân nhưng lừa nhà nước nha anh. Xe bán 100 mà xuất hoá đơn có 80. Thất thu cho nhà nước lắm nhen. Bọn thuế trước bạ thì lại cập nhật theo giá thị trường. Chứng tỏ tụi nó đồng loã làm ngơ cho cái sai. Vụ xuất hoá đơn tầm bậy đề trốn thuế này nếu làm căng thì bọn đại lý xe đi tù hết cả nút

Hạng C
13/2/09
549
36.822
93
Bọn nó ko lừa dân nhưng lừa nhà nước nha anh. Xe bán 100 mà xuất hoá đơn có 80. Thất thu cho nhà nước lắm nhen. Bọn thuế trước bạ thì lại cập nhật theo giá thị trường. Chứng tỏ tụi nó đồng loã làm ngơ cho cái sai. Vụ xuất hoá đơn tầm bậy đề trốn thuế này nếu làm căng thì bọn đại lý xe đi tù hết cả nút
Anh làm như thuế nó khờ ko bằng. Tổng cục thuế đã có CV thu thuế xe SH 150 ABS trên giá 100tr/chiếc từ lâu rồi.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Anh làm như thuế nó khờ ko bằng. Tổng cục thuế đã có CV thu thuế xe SH 150 ABS trên giá 100tr/chiếc từ lâu rồi.
Đó là thuế trước bạ thôi. Anh biết thuế VAT là gì ko? Anh thử vô mua chiếc SH 120tr xem nó xuất hoá đơn cho anh bao nhiêu. Thuế nó không khờ nhưng nó thoả hiệp ngầm với bọn đại lý rồi

Hạng D
23/8/15
1.996
39.674
113
ở đâu còn lâu mới nói
Mình thấy bán kiểu này có j đó ko đc đàng hoàng cho lắm. Trong khi đó 4b hầu như bán đúng giá thạm chí thấp hơn giá đề xuất.

Nhg thấy lạ là XH ko mấy ai lên tiếng phản ứng!?

A nào đó nói đúng ko ai ép mua cả nên trog nhà mình ko có chiếc honda nào.
một thanh niên vừa đẩy chiếc rebel với Sh cho hay :rolleyes:

Hạng C
18/1/12
564
22.625
93
kinh.... hóng vụ thuế làm căng:D..... nói chứ nghề của anh là ôm xe chạy dịch vụ thì lo chạy đi anh, cái vụ trốn thuế để nhà nước lo nhen

Hạng D
2/3/11
2.436
29.538
113
Có ông to to từng nói là tui mua xe cũng bị chênh vậy mà. Chứng tỏ họ có luật ngầm với nhau nhưng công khai không thèm che với dân luôn, chắc Honda là vùng cấm rồi. Mà chắc là thuế vat với xe cộ nó có gì đó đặc biệt mà không công khai cho dân biết đc thôi.