Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Mình thoải mái với AE tí thì mọi thứ sẽ tuyệt vời à.
ĐM chú làm dịch vụ mà cũng có thói hoạnh hoẹ kiểu như quan chức nhà nước thế thì sẽ đóng cửa sớm thôi, giờ thế giới phẳng rồi chứ không phải thời bao cấp nữa đâu nhé, chú làm ở Mit nào thế cho tôi địa chỉ đi.?

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Các bác nhìn đại lý nào hay cử mấy ông sales lên OS "chém" hoặc "nổ banh trời" với khách hàng thì suy ra cung cách phục vụ của họ khi mình đến làm xe thôi.

Em chỉ mới làm ở Sadaco (1 lần tỡn luôn) và Isamco CG. Mấy anh Isamco thì không nhiệt tình lắm. Em chưa bao giờ "bo" xu nào, vì đã trả tiền dịch vụ đầy đủ, cũng không rẽ. Về bảo trì xe, chất lượng họ làm cũng được. Về đồng sơn thì hồi 9/2016 em làm BH PTI, thấy tạm tạm. Lúc lấy xe em thấy nắp capo hơi trầy chút, góp ý thì anh kĩ thuật cho đánh bóng lại, còn mờ mờ. Hồi đó làm BH Liberty thì chất lượng rất tốt. :mad:

Lần sau em sẽ ra Phương Nguyễn làm. Nếu vẫn không hài lòng, chắc em bán xe. Kiếm hãng nào có dịch vụ sau bán hàng tốt hơn chút. Để biết cảm giác làm "thượng đế" như lào.
Muốn biết cảm giác làm thượng đế thế nào thì mua xe sang đi bác :D

Hạng C
21/7/13
764
758
93
ĐM chú làm dịch vụ mà cũng có thói hoạnh hoẹ kiểu như quan chức nhà nước thế thì sẽ đóng cửa sớm thôi, giờ thế giới phẳng rồi chứ không phải thời bao cấp nữa đâu nhé, chú làm ở Mit nào thế cho tôi địa chỉ đi.?
He he. Em là khách hàng Bác ơi. Em cũng trải nhiều cung bậc rồi nên rút đc ít kinh nghiệm về TIP.
Đi nhà hàng, khách sạn hay nhậu em đều TIP và cảm thấy rất tuyệt vời và hài lòng.
Gara nào em sửa xe cũng vậy em có 1 thợ ruột và làm em hài lòng.

• Like
Reactions: nghutien
Hạng C
21/7/13
764
758
93
VN nó thế đó Bác. Phải chấp nhận thôi.
Em nghĩ em nhậu nhiều mà k tiếc 1 vài trăm cho chác em bưng bê. Do vậy xế yêu mang cả sự an toàn của cả nhà thì em k tiếc 200k để em cảm thấy an tâm, vui vẻ và hài lòng. Mà cả năm mới bảo dưỡng 2 lần nên k đáng kể.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.384
113
Có cái máy thay nhớt hộp số tự động không có mà máy móc nhiều gì bác ?
Nguyên cái SG này giờ có đại lý nào có máy thay nhớt hộp số AT ko em đi thay cho xe em cái nhỉ ? Hồi xưa thay dưới nhà máy, giờ hỏi mây đại lý ko có đại lý nào có.
Vãi cả Mit.

Xe Mit nói chung bền và ít hỏng vặt, nên đến khoảng 200 300k km mới thực sự cần thợ giỏi.
Còn khoảng 100k trở lại thì chỉ có thay nhớt lọc, qua 100k thì phần lớn các bác đã bán xe.
Bác có thể bảo dưỡng ở gần nơi bác làm, trên đường hay gần nhà.
Những hư hỏng đột xuất, khó thì đã có chuyên viên nhà máy hổ trợ.

Theo đánh giá riêng của mình.
Isamco cô giang. Kỹ thuật, Dịch vụ khách hàng tốt, máy móc nhiều, chi phí cao hơn các đại lý khác.
AMC Q4 Thợ khá, nhiệt tình, chiều khách.
Mit Bảo Long Dĩ An chi phí thấp, rất nhiệt tình, nhưng không bán xe và ở xa.
Bắc Quang, khu vực ngã ba vũng tàu. Kỹ thuật đảm bảo, nhưng tiếp thị hơi yếu.
Sasco, Phương Uyên.. mới quá, chưa có nhiều thông tin, nhưng hiện có thợ cũ của Sadaco sang.. nhìn chung để bảo dưỡng xe mới thì ổn.
Phụ tùng thì nhà máy thường bảo đảm 10 năm, qua thời gian đó, những phụ tùng quan trọng vẫn có thể cung cấp đủ.
Bảo hành (thay thế phụ tùng hư hỏng do lỗi nhà sản xuất) thì Mit làm rất tốt.
Nói chung về dịch vụ, Mit không suất sắc, nhưng ổn.

bc1 confirmed
Hạng C
15/1/13
500
473
63
Có cái máy thay nhớt hộp số tự động không có mà máy móc nhiều gì bác ?
Nguyên cái SG này giờ có đại lý nào có máy thay nhớt hộp số AT ko em đi thay cho xe em cái nhỉ ? Hồi xưa thay dưới nhà máy, giờ hỏi mây đại lý ko có đại lý nào có.
Vãi cả Mit.
Nhắc cái vụ thay nhớt hộp số bằng AT này em còn bực nè. Hỏi hết các đại lý toàn thay tay thủ công, em dò ra số ĐT gọi lên SATSCO bảo, thay bằng máy chứ anh. Em hì hục chạy lên, cả cố vấn lẫn thợ không biết thay máy thế nào, hội ý một hồi báo em theo Hdsd nhà máy thì máy chỉ bơm vào, không bơm xả tuần hoàn, có khác gì thay tay! ! !
Nghe thợ tám với nhau là máy này mới sử dụng lần thứ 2 từ khi khai trương.
Chưa hết, em kiểm tra châm nhớt số dư gần cả lít, thợ nói anh cứ chạy một hồi thăm sẽ đúng . Báo hại về nhà em phải đọc sách qui trình thăm nhớt AT đúng và lọ mọ chui gầm xả bớt.