Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Xe này xác định là có kèm lạc với 1 số bò vàng đi lạc trong năm. Bác nào kiềm hãm sung sướng đc đợi qua năm thì ko còn tình trạng kèm lạc như cà rốt lúc mới ra mắt 2020.

Hạng F
7/8/17
7.478
10.187
113
Em giải đáp 1 số thắc mắc của các bác nhé:
Raize chủ yếu đi phố nên cắt giảm 3 thứ: phanh đĩa sau bằng tang trống, khung gầm (sắt xi) khá nhỏ như khung gầm Avanza, 4 piton thành 3 piton (giảm chi phí sản xuất) giảm trọng lượng, từ đó tăng công suất giúp xe đi ngọt hơn, mạnh hơn. Giá khởi điểm 450-550 xe nằm trong khung này nhé các bác. Xe này xác định tối đa là gia đình trẻ 2+2 / 2+3. Chỉ yếu khi đi đèo núi (như nhiều bác phân tích). Bởi vì xe ko thiết kế để leo đèo.
Toy quyết định cho nhiều dòng xe đang ngáp sẽ rút ống thở là có thật. Tuy nhiên bác nào ko biết phân biệt phân khúc xe thì đừng chấp vá so sánh không đúng. Đọc xong cười không nhặt được răng
K dc thép hở bác. Nghe sắt cảm thấy như sắp lủng lỗ :p

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Ngộ thế hả bác. Morning 4 máy cũng 86 mã lực. Con này 3 máy vẫn 87 mã lực mà. Ăn nhậu gì mấy đâu. Chê máy yếu thì chê công suất thôi nhưng mà căn bản thì động cơ này cổ lỗ thật.
Thì bạn xem mấy con 3 máy, còn được mấy con lăn bánh trên phố...hè hè.
Đơn giản là 1 bên là 4 con ngựa kéo, còn xe kia 3 con ngựa. Cả 2 cùng chạy 100 km/g. Chạy 10 vạn km, thì là con nào lòi ruột trước là biết hè hè... .Con nào mau mệt hơn. Hai Lúa chỉ hiểu đơn giản vậy thôi.

• Like
Reactions: win98_cd125
21/9/11
1.663
31.435
113
Em giải đáp 1 số thắc mắc của các bác nhé:
Raize chủ yếu đi phố nên cắt giảm 3 thứ: phanh đĩa sau bằng tang trống, khung gầm (sắt xi) khá nhỏ như khung gầm Avanza, 4 piton thành 3 piton (giảm chi phí sản xuất) giảm trọng lượng, từ đó tăng công suất giúp xe đi ngọt hơn, mạnh hơn. Giá khởi điểm 450-550 xe nằm trong khung này nhé các bác. Xe này xác định tối đa là gia đình trẻ 2+2 / 2+3. Chỉ yếu khi đi đèo núi (như nhiều bác phân tích). Bởi vì xe ko thiết kế để leo đèo.
Toy quyết định cho nhiều dòng xe đang ngáp sẽ rút ống thở là có thật. Tuy nhiên bác nào ko biết phân biệt phân khúc xe thì đừng chấp vá so sánh không đúng. Đọc xong cười không nhặt được răng

Tuy chưa phải là giá quá thấp nhưng nếu Toyota Raize thực sự bán với giá này, thì đây sẽ là dòng xe chiến lược của Toy.

Bán để lấy lại thị phần vốn đang bị lung lay bởi các dòng xe rất hấp dẫn từ các hãng khác, đặc biệt trong tình trạng kinh tế khó khăn này, và để kiếm thêm những khách hàng mới mua xe lần đầu (sẽ tác động lớn khi mua những chiếc xe tiếp theo ở phân khúc cao hơn).

Toy đã rút kinh nghiệm từ những thất bại do định giá thương hiệu quá cao khi đưa những chiếc xe kém cỏi như Wigo, Avanza hay cả Rush bán giá đỉnh, cũng như sự thất sủng của các dòng vua doanh số như Vios, Fortuner, Innova.

Nếu không làm tốt, có sản phẩm tốt, giá tốt thì Toy có thể không toi nhưng thị phần sẽ giảm nhiều.

Cái này báo hiệu cuộc chiến khó khăn trong thời điểm chưa từng khó khăn hơn của các hãng xe đã bắt đầu.

Người mua chắc cũng lại "chờ" thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tktung
Hạng B2
27/4/21
121
105
43
23
Con này và Vios con nào hơn vậy các bác? Động cơ, option, không gian.