Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đại tu dàn gầm cho BMW F30

Hạng B1
9/10/10
65
55
18
52
Sài Gòn
Thật ra xe nào muốn ngon lành trở lại thì đều phải đại tu dàn gầm khi trạm mức 80k km... Ít nhất cũng kiểm tra tay liên kết vs mấy cây phuộc
Đường vn xấu, ở mức km này dàn gầm rệu rã rồi.

Hạng D
12/12/03
2.829
3.724
113
Vietnam
Theo e đi kiểm tra xem cái gì cần làm cái gì không chứ. Tự nhiên thay cả đống đó chi cho tốn kém.

Hạng B1
22/11/15
60
48
18
47
Theo em chả việc gì bác phải dùng hàng chính hãng cho tốn tiền. Dàn gầm thì toàn sắt với cao su. Hàng chính hãng thì cũng 8_10 năm phải thay. Mua hàng aftermaket xài dc rồi, cũng tầm 8 năm thay. Mấy cái này ko đòi hỏi công nghệ cao, hãng họ cũng có tự sản xuất đâu, thuê thằng khác làm rồi dán tem thôi, giá thì gấp đôi

• Like
Reactions: hungdaobao1982
Tập Lái
25/3/20
36
23
8
42
Theo em chả việc gì bác phải dùng hàng chính hãng cho tốn tiền. Dàn gầm thì toàn sắt với cao su. Hàng chính hãng thì cũng 8_10 năm phải thay. Mua hàng aftermaket xài dc rồi, cũng tầm 8 năm thay. Mấy cái này ko đòi hỏi công nghệ cao, hãng họ cũng có tự sản xuất đâu, thuê thằng khác làm rồi dán tem thôi, giá thì gấp đôi
Làm ở đâu ok bác chia sẻ với mình nhé

Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Mấy cái hàng hãng thứ 3 hay đồ độ đi chừng hơn 1 năm khả năng xì nhớt phuộc cao. Hàng chĩnh hãng đi 7 năm ko xì nhớt, chỉ bị yếu đàn hồi. Tiền nào của đó thôi các bác, ko có chuyện rẻ mà tốt đâu.

Còn so giá thì cứ lên eBay xem đồ chính hãng và đồ hãng thứ 3, chứ nghe mấy ông 'Tập lái' phán thì ko biết thế nào !

• Like
Reactions: Bibim