Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đại tu máy Si 1..3

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Tại xe em 1 đời chủ và đi ít nên em bit. Chủ xe em quen, lai lịch nắm rõ. Khi lấy xe em còn hỏi chủ cũ đã thay gì để em bit em bảo trì. Em có lấy dây cũ coi thấy ghi made in eec. Bugi xe em tháo ra còn 2 chấu luôn mà. Bugi mới giờ đa phần là một chấu. Em chuẩn bị tốn lúa nhìu để thay phụ tùng rồi.
:)
Bugi Denso hai chấu theo nguyên bản của Fiat

https://www.otofun.net/threads/chon-laoi-bugi-gi-cho-fiat-siena-1-3.181229/

• Like
Reactions: fiatbinhchanh
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Mấy cái của bác cũng thuộc dạng bảo dưỡng thôi đâu tốn lúa mấy. Cái nào cần thiết tệ nhất thì thay trước, lai rai từng món một cũng ok. Accu đi để ý tới lúc đèn bình thỉnh thoảng chớp tắt vô lý thì thay accu liền ko chần chừ, bất quá cũng ko đến nỗi nằm đg nhờ vài người ủn phát về tới nhà đc, chứ coroa bứt phát phiền lắm.
Bác có thể chỉ giáo em rõ hơn chỗ đèn bình chớp tắt ko. Ý bác là đèn mắt xanh trên bình hay đèn trên taplo xe bác. Tại đến giờ em vẫn ko bít sao bit cái bình nó đang ra sao.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Bác có thể chỉ giáo em rõ hơn chỗ đèn bình chớp tắt ko. Ý bác là đèn mắt xanh trên bình hay đèn trên taplo xe bác. Tại đến giờ em vẫn ko bít sao bit cái bình nó đang ra sao.
Đèn trên taplo, còn mắt ở bình để cho vui vậy thôi canh theo nó mệt. Đã từng đi 2 cái bình mắt vẫn còn xanh. Có lần cũng ỷ y mắt xanh trên bình mà phải ngồi co ro trú mưa chờ dv thay bình tới ứng cứu kaka.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Mấy cái của bác cũng thuộc dạng bảo dưỡng thôi đâu tốn lúa mấy. Cái nào cần thiết tệ nhất thì thay trước, lai rai từng món một cũng ok. Accu đi để ý tới lúc đèn bình thỉnh thoảng chớp tắt vô lý thì thay accu liền ko chần chừ, bất quá cũng ko đến nỗi nằm đg nhờ vài người ủn phát về tới nhà đc, chứ coroa bứt phát phiền lắm.
Xúi bậy quá! Thiên hạ mà thấy các anh đẩy 1 chiếc Fiat- Italy thì còn gì là phẩm giá của 1 hãng xe danh tiếng!:mad:
Giờ mình phải thủ sẵn cục nạp điện dự phòng. Nếu xe có lỡ chết máy do hết bình thì mình hí hí nắp capo, kẹp sạc vô cho đàng hoàng rồi khéo léo lẻn vào xe đề nổ và bắn đi hoy!:)

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Xúi bậy quá! Thiên hạ mà thấy các anh đẩy 1 chiếc Fiat- Italy thì còn gì là phẩm giá của 1 hãng xe danh tiếng!:mad:
Giờ mình phải thủ sẵn cục nạp điện dự phòng. Nếu xe có lỡ chết máy do hết bình thì mình hí hí nắp capo, kẹp sạc vô cho đàng hoàng rồi khéo léo lẻn vào xe đề nổ và bắn đi hoy!:)
Khi máy đã nổ thì ko cần bình vẫn chạy được phải ko ? Hôm trc ghé bác T thấy 1 chú chạy si từ VT về mà bình bị hư, chú ấy ko dám bật máy lạnh luôn.