Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Klq nhưng em mới đi Taiwan về. Mấy ngày trời lang thang ở Taipei và Taichung ko hề thấy có bóng CSGT. Nhưng thỉnh thoảng cũng có trâu già đậu xe như này và thường là vài phút sau sẽ có CA chạy scooter đến viết vé phạt :) Bọn này nó lười ra đường thế thì lấy đâu bánh mì chứ >.<
Đại úy CSGT bị xe tải tông trên Đại lộ Thăng Long đã từ trần

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Klq nhưng em mới đi Taiwan về. Mấy ngày trời lang thang ở Taipei và Taichung ko hề thấy có bóng CSGT. Em đang đứng tìm đường ở ngã tư chứ chưa qua đường mà xe buýt nó dừng lại nhường đường cmn rồi làm mình phải chạy vội qua sau khi ra dấu cám ơn tài xế :). Nhưng thỉnh thoảng cũng có trâu già đậu xe như này và thường là vài phút sau sẽ có CA chạy scooter đến viết vé phạt :) Bọn này nó lười ra đường thế thì lấy đâu bánh mì chứ >.<View attachment 750314
Bọn cớm bên đấy rất hay, ít khi ra đường, nhưng hễ có việc gì cần phát là có mặt trong tít tắc. Chẳng hạn như tai nạn, hay cháy nổ gì đấy. Còn ở nước mình, CSGT chủ yếu là gặm bánh mì, nghĩ mà phát chán

• Like
Reactions: hamaxx1977
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Em vừa đi Sing dạng du lịch bụi, cũng chưa thấy mặt mũi cảnh sát ntn luôn., Còn ở VN mình thì mọi người còn thuộc lòng luôn vị trí của CSGT hay rình để bắt xe "ăn bánh mì".
Báo nên viết là đ/c ấy đã hy sinh anh dũng...

• Like
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Klq nhưng em mới đi Taiwan về. Mấy ngày trời lang thang ở Taipei và Taichung ko hề thấy có bóng CSGT. Em đang đứng tìm đường ở ngã tư chứ chưa qua đường mà xe buýt nó dừng lại nhường đường cmn rồi làm mình phải chạy vội qua sau khi ra dấu cám ơn tài xế :). Nhưng thỉnh thoảng cũng có trâu già đậu xe như này và thường là vài phút sau sẽ có CA chạy scooter đến viết vé phạt :) Bọn này nó lười ra đường thế thì lấy đâu bánh mì chứ >.<View attachment 750314
Ở nước ngoài loại cặn bã mới phải ra đứng đường pác ơi. Ở ta được ra đứng đường thì là bố thiên hạ

• Like
Hạng B1
17/6/11
93
2.582
103
23
Hổ chết để da, người chết để tiếng.....các anh hy sanh rồi sao toàn nhận được lời đắng. Đáng suy ngẫm...?????

Hạng B2
21/11/16
179
314
63
39
Lâu rồi không lên Os. Thấy vụ này vui. Trường hợp đổi vai người lái xe là xxx thì sẽ có đoạn " bỗng nhiên có người đi bộ bất ngờ đụng vào xe"