Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
Bữa dán đèn 1 con ngay trạm Rạch Miễu, đi qua mấy cô thu phí nói như nạt vô mặt, kiểu k dán mai mốt k cho đi. Đi qua đi lại hoài nghĩ thôi dán cha cho rồi, dán xong giờ chui vô ETC mà lúc nào cũng chờ mấy bạn nhân viên quẹt thủ công, chả hiểu mấy bạn dán đó có đúng k nữa, đi qua Rạch Miễu, Cổ Chiên, Sông Phan xe mình đều phải dừng lại, chờ mấy bạn bấm bấm gì đó. Nghĩ mà chán. Mai mốt mấy bác dán thử kính lái xem có đỡ hơn ko?

Hạng F
29/10/14
8.543
11.225
113
Bữa dán đèn 1 con ngay trạm Rạch Miễu, đi qua mấy cô thu phí nói như nạt vô mặt, kiểu k dán mai mốt k cho đi. Đi qua đi lại hoài nghĩ thôi dán cha cho rồi, dán xong giờ chui vô ETC mà lúc nào cũng chờ mấy bạn nhân viên quẹt thủ công, chả hiểu mấy bạn dán đó có đúng k nữa, đi qua Rạch Miễu, Cổ Chiên, Sông Phan xe mình đều phải dừng lại, chờ mấy bạn bấm bấm gì đó. Nghĩ mà chán. Mai mốt mấy bác dán thử kính lái xem có đỡ hơn ko?
Dán đèn là tốt nhất rồi. Dán kính lái còn có thể ảnh hưởng bởi phim cách nhiệt. Có lẽ mấy trạm pác qua nó đã tìn được cách lách minh bạch tài chính của thu phí tự động chăng

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/14
8.543
11.225
113
Vậy mà em tưởng Epass xài đc rồi nên đi dán, tính cuối tuần này đi thử qua trạm, mà kiểu này trớt quớt rồi. Hic
Mai chạy ra cầu phú mỹ, vòng ra xa lộ hà nội chạy vào vòng coi công nghệ etc thế nào nhé pác. Cứ mạnh dạn phi vô làn etc và hết ga hết số ko phải ngại. Kaka

Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
Dán đèn là tốt nhất rồi. Dán kính lái còn có thể ảnh hưởng bởi phim cách nhiệt. Có lẽ mấy trạm pác qua nó đã tìn được cách lách minh bạch tài chính của thu phí tự động chăng
Mới đầu mình cũng nghi nghi vậy, nhưng có lẽ ko phải, vì khi nhân viên gõ máy tính 1 cái cạch, barrie mở lên, xe vừa qua trạm là epass nó trừ tiền liền

Hạng D
29/3/16
2.009
2.665
113
46
Mình dán kính lái, dán ngay dưới tem đăng kiểm chứ không phải vị trí họ khuyên, mà qua trạm nào cũng ngon lành, sướng gì đâu

• Like
Reactions: target_locked
Hạng C
16/4/16
756
957
98
Vũng Tàu
Xe e dán đèn, xe ông bạn cũng dán đèn, xe cty lại dán kính, đều epass cả. 3 cái e thấy 3 kiểu khác nhau. Không biết sao k thống nhất kiểu dáng và vị trí nữa.
Xe e đi miền Tây ok. K biết 2 xe kia thì sao

Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
thu tự động bằng hệ thống cổ lổ sỉ kiểu gì ấy, có mình tụi nó dùng. Mà chả ai dùng nên cũng ko rõ có thu tự động được không hay để cho có.

Cao tốc Long Thành Dầu Giây có ETC nhưng là công nghệ DSRC thông qua thiết bị đầu đọc OBU/thẻ trả trước PPC nên không phù hợp với công nghệ RFID thông qua thẻ định danh E-tag mà VETC và Epass đang triển khai. Nên các Bác dùng E-Tag không qua được là phải. Nhưng các xe đi tuyến cao tốc này thường xuyên có đăng ký mua thiết bị thu phí tự động công nghệ DSRC, em thấy vẫn qua tự động vèo vèo áh Bác.

• Like
Reactions: PowerHouse
Hạng B2
31/12/15
145
97
28
Dist 07
Luật vn chỉ dành kiểng với khè dân thôi chứ mấy lão xe khách, tải với cont thì quan tâm gì đâu, em đi gặp cảnh này hoài, chán riết rồi quen lun kkk từ miền tây ra trung đều gặp :)

• Like
Reactions: tamheou
Hạng B2
1/8/12
239
76
28
ĐỀ NGHỊ MỖI TRẠM THU PHÍ TRÊN LÀN ETC DÁN NGAY 1 BẢNG HIỆU CẢNH BÁO (ĐI SAI LÀN PHẠT 2 TRIỆU) CHO MẤY TAY KHÔN LÕI KHỎI BỞ NGỞ, GIẢ NGU..

Hạng B2
27/4/11
476
1.060
93
cầu Phú Cường thì thu tiền tay k, làm mình dán k dứng cũng như không, vẫn xếp hàng chờ mấy ông khôn lõi trả tiền mặt rồi mới dc qua...chán chả buồn nói:mad::mad::mad::mad:
Trạm này cho thấy tài xế ở Việt Nam mù chữ vẫn còn nhiều. Tôi hay đi qua đây, ức chế nhất là việc này.

• Wow
Reactions: Osin