Thảo Luận dán kính

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi
RE: dán kính

bác vuhn, tiện thể tiện thể.....:D, bác xem có cái nào vừa có đồng hồ, vừa có la bàn, và đo độ nghiêng để trên táp lô không bác (tương tự như trong ảnh) ? bác làm hộ em 1 cái với. thêm vài cái sticker 4x4, offroad... nữa thì tốt quá. Thanksssssss !

Hạng C
15/6/04
821
12
0

mấy cái window shades ấy ko tiện dụng, tháo ra, lắp vào rất nhiêu khê, đã trùm rồi mà hạ cửa thì cũng như ko, đang đi muốn bỏ thì phải dừng xe lại, giá đắt ngang với loại mành cuốn mà lại quá nhiều nhược điểm. Lắp vào nhìn trông cứ như áo trong lòi ra áo ngoài (tệ hơn là trông như lòi...)
Đầu tư 400k VND vào nó thì coi như sai lầm.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Để em hầu chuyện bác Ong bắp cày nhé:

- Giá chính xác chỉ có 15A$=180k VND/1 đôi, em vừa mua sáng nay, không quá đắt cho 1 cuộc thử nghiệm.
- Lắp các tấm có lông dính có 1 mặt dán keo vào ở dưới cửa, sau đó muốn tháo ra thì chỉ cần giật cái lưới ra khỏi tấm có lông dính. Lắp vào thì chùm nó lên khung cửa sổ rồi dính vào cái tấm có lông dính là chặt.
- Vì cái lưới là 2 lớp và bọc xung quanh khung cửa sổ, cho nên kính cửa sổ chạy lên xuống thoải mái để lấy gió. Hạ cửa thì vẫn được che nắng, sao lại như ko?
- Em sợ là lắp vào rồi thì ko muốn bỏ ra nữa ấy chứ.

Em và bác Sprite chấp nhận làm chuột rồi, bác đừng mắng bọn em tội nghiệp lắm
.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Cái bộ này em thấy ở Vn cũng có, vì cũng của TQ thôi.

Giá ở đây hình như gần 50A$=600k VND, bác xem giá ở nhà rồi báo lại nhé.

Trích đoạn: offroader

bác vuhn, tiện thể tiện thể.....:D, bác xem có cái nào vừa có đồng hồ, vừa có la bàn, và đo độ nghiêng để trên táp lô không bác (tương tự như trong ảnh) ? bác làm hộ em 1 cái với. thêm vài cái sticker 4x4, offroad... nữa thì tốt quá. Thanksssssss !

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/7/05
50
0
0

Cái đồng hồ này để vào xe có hợp không bác 2059, có phải là được thiết kế riêng cho Vit?

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Tôi vừa mò ra cái này trên eBay

http://cgi.ebay.com.au/INCLINE-METER-WITH-COMPASS-DASHBOARD-MOUNT_W0QQitemZ4595919087QQcategoryZ30862QQrdZ1QQcmdZViewItem

Giá ban đầu là 29 + 10 cước = 39 A$ .

Cả cái này nữa

http://cgi.ebay.com.au/Multi-New-Clinometers-For-Jeeps-Land-meter-w-illum-Y199_W0QQitemZ4594794181QQcategoryZ30862QQrdZ1QQcmdZViewItem

Giá khoảng 20-25A$, cái này thì nhiều, hàng gửi từ Hồng Kông,

Nhưng tôi nhớ là ở HN có bán rồi mà, các bác xem giá ở nhà đi rồi nếu máu thì tôi mua hộ trong ngày nay/sáng mai.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

đã có bác nào mua cái này ở HN chưa nhỉ ? tôi lại đang đi công tác nên không đi xem được xem ở HN có không ? có loại nào mà có cả đồng hồ điện tử nữa không nhỉ ??

bao giờ bác vuhn về HN vậy ??

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Có loại của Pajero Supreme đấy bác
. Mà nói thật là các bác lắp vào cho đẹp thôi, chứ đi đường địa hình thì cũng chỉ béo hành khách thôi, lái xe mà nhìn là dễ tèo lắm. Nhưng nếu các bác máu thì sáng mai em mua hộ cho, loại có la bàn hơi hiếm còn loại kia thì nhiều. Em chỉ còn chỗ cho 2 cái là tối đa. Chủ nhật 25/12 là có quà Noel cho các bác rồi, Ho Ho Ho!!!

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

nếu bên đó cũng là đồ china thì để em tìm mua ở HN cũng được bác ạ. Chưa nghĩ ra cái gì gọn nhẹ để nhờ bác mua nhỉ !!:D:D:D

Tập Lái
24/11/05
15
0
0

@sprite Bác qua thử vkool đi,ở đó đang khuyến mại giảm giá đó, co gì hay hay ới em mọt tiếng nhé