mình xin giá CX5 nha​
Dạ anh​
Hôm nay mồng 8 bên em đi làm lại, với CX5 em xin phép trả lời anh chi tiết chút.​
Bên em vẫn hay dán CX5, M6 hay PG5008...thường có sẵn phim Llumar KM từ NM Thaco. Theo em thì vẫn là phim tốt nhưng là gói phim KM nên chỉ ở mức vừa đủ sài. Giải pháp dán lại phim thì tùy nhu cầu sử dụng và ngân sách, có một số cách kết hợp theo thứ tự:​
  1. Đầu tiên là dán lại kính lái với mã phim Crystalline CR60_cao nhất của 3M (để đảm bảo tầm nhìn tốt thì lột bỏ phim cũ). So với phim KM theo xe thì CR60 cách nhiệt tốt hơn, đậm màu hơn nên lọc ánh sáng nhiều hơn => giảm chói nắng, cho cảm giác dễ chịu hơn.​
  2. Muốn cách nhiệt tốt hơn nữa, một số khách dán chồng CR60 lên cặp sườn trc (giữ phim cũ, tận dụng khả năng cách nhiệt của phim cũ).​
  3. Nếu quan tâm đến vấn để sườn sau hơi sáng nhìn ko đẹp, ko riêng tư và ngồi sau bị chói nắng => khắc phục bằng cách giữ nguyên phim cũ, dán chồng thêm mã phim CS20.​
  4. Cuối cùng là giải pháp triệt để và chi phí cao nhất: lột bỏ hết phim cũ, dán lại toàn bộ với gói cao nhất của 3M_full Crystalline. Kính lái CR60, sườn và lưng CR20​
Về chi phí, anh check ib giúp em cho tiện.​
Em cảm ơn ah.​

• Like
Reactions: Tintt
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
đã dán kính trước cr60 nhưng cảm giác lái xe SG đi Phan Thiết vẫn bị oi và nóng.

nhờ bác Tín mỹ tư vấn thêm

• Like
Reactions: TINMY 3M
đã dán kính trước cr60 nhưng cảm giác lái xe SG đi Phan Thiết vẫn bị oi và nóng.

nhờ bác Tín mỹ tư vấn thêm
Dạ anh.
Hiện tại Crystalline CR60 vẫn là mã phim cao nhất của 3M dành cho kính lái anh. CR60 vẫn thuộc hàng Top với chỉ số cản tia hồng ngoại IR_97% (rất ít mã phim nào trên thị trường đạt mức này).
Tuy vậy, khả năng cách nhiệt chính xác vẫn là ở mức tốt nhất có thể. Thực tế cũng ko thể "mát hẳn" như kỳ vọng đc ah. Dù gì đi nữa, phim cách nhiệt cũng chỉ là một màng poly siêu mỏng, có khả năng cản tia UV và tia hồng ngoại IR và quan trọng nhất là có khả năng nhìn xuyên thấu được.
Ps:
Tết rồi em về lại SG cũng ngang PT đoạn Bàu Trắng, nắng kinh hoàng. Chạy đoạn từ Cam Ranh, Phan Rang, Phan Thiết gần trưa đường cũng vắng... em hay lùi ghế lại chút => đỡ chói, cũng xa mặt kính, đỡ hực nắng... Vẫn khó chịu thì anh chỉnh chế độ gió cho thổi lên kính cũng đỡ thêm được chút.
Dán phim cách nhiệt mà phân vân giữa Vkool - Llumar - 3M crystalline.

Tập Lái
25/2/21
5
0
1
34
proauto.vn
hay bác thử loại mới xem thế nào, chứ em thấy 3 loại trên chẳng ăn thua mấy. Trước em có dán giờ gỡ ra dán lại loại mới, nghe đâu nhập khẩu Thái Lan mà nhà máy thì ở Mỹ lận. Tên hãng là Cronos, em được bạn giới thiệu, phải nói là mát lạnh luôn. Bác tham khảo thử ở đây xem nha: https://proauto.vn/san-pham/phim-cach-nhiet-o-to/phim-cach-nhiet-cronos.html

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
Dán hết gần 9tr5 rùi bác, nếu mà hiệu quả thì k tiếc tiền

Tập Lái
7/4/21
27
15
3
26
Giá tầm đó dán Wincos số 1 nhật bản đi Bác. Chất lượng không thua kém ae nào. Còn dư ra hẳn 1 bữa nhậu nữa ;)
0777776542