Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Chào toàn thể anh chị em.
Tuyến đường em hay đi là cao tốc LT-DG và ql51, cả hai tuyến này đều có trạm thu phí. Lúc trước em có tìm hiểu thử thì VETC không có xài cho LT-DG, còn trạm ql51 thì không có thu phí tự động luôn. Nhưng mà dạo gần đây em có hay thấy một số xe đi qua trạm ql51 mà không có đưa tiền hay đưa giấy gì.
Không biết anh chị em nào có kinh nghiệm đi qua tuyến giống em mà có xài thu phí tự động, loại nào xài được cho cả hai trạm hoặc 1 trong hai thì share cho em biết với.
Cảm ơn anh chị em

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Chào toàn thể anh chị em.
Tuyến đường em hay đi là cao tốc LT-DG và ql51, cả hai tuyến này đều có trạm thu phí. Lúc trước em có tìm hiểu thử thì VETC không có xài cho LT-DG, còn trạm ql51 thì không có thu phí tự động luôn. Nhưng mà dạo gần đây em có hay thấy một số xe đi qua trạm ql51 mà không có đưa tiền hay đưa giấy gì.
Không biết anh chị em nào có kinh nghiệm đi qua tuyến giống em mà có xài thu phí tự động, loại nào xài được cho cả hai trạm hoặc 1 trong hai thì share cho em biết với.
Cảm ơn anh chị em
Sao anh ko hỏi tại trạm luôn?

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Chưa nghĩ tới luôn
Giỡn thôi, chứ cao tốc có thu phí tự động riêng nha anh. Còn QL51 thì hồi xưa có thu phí tự động qua cục OBU gì đó của vietinbank, rồi sau này cũng dẹp tự động mấy năm rồi. Còn mấy xe mà anh thấy qua ko phải trả tiền chắc là họ mua vé tháng luôn ấy

• Like
Reactions: dslkhodau