Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Xe em thì cavet ghi 7 chỗ , còn giấy đăng kiểm ghi 6 chỗ , em đi đăng kiểm ở LLQ được 3 lần rồi mà không thấy họ thắc mắc gì ( nếu mà bị thắc mắc thì em sẽ mệt lắm đây ) .
Vấn đề gối đầu em thấy vô lý quá vì Inova , grandis .....gối đầu đâu có đủ 7 cái . Đúng là ở xứ sở này thì .......................

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Ôi sao lại làm khó với nhau thế? Vậy bác trả lời với bên đăng kiểm là: xe này thiết kế 7 chỗ, như công an cho chở 6 thôi (vì thiếu 1 cái gối đầu, sợ người ngồi lâu mỏi cổ). mấy bác cứ xét đi, đâu ảnh hưởng gì đâu.....

Chết nhưng để về xem lại xe mình có bị vụ này không?
Ủ, xe 7 chổ thì gối thứ 7 gắn đâu các bác? Hay mình mói chổ đó dành cho người lùn!!!!

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Ủ, xe 7 chổ thì gối thứ 7 gắn đâu các bác? Hay mình mói chổ đó dành cho người lùn!!!!

Mục đích nhà sản xuất là không trang bị gối đầu này để tăng tầm nhìn phía sau. Mấy xe đời mới cũng vậy

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Còn đây là sớ táo quân của CA Biên Hòa xác nhận la xe này chỉ ghi 6 chổ,đến 2013(khi mình sang tên) mới ghi là 7 chổ !!

Attachments

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Bây giờ mới thật sự confuse ! bản gốc của đăng kiểm năm 2007 thì vẫn ghi là 7 chổ,trong khi CA lại ghi là từ 2013 mới phát sinh 7 chổ.
nhìn chung là đầy tớ nhân dân đang dẫn ông chủ vào một mê hồn trận không có lối ra
xe đã hết hạn rồi,trùm mềm thôi.

Attachments

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
Em có ý thế này, bác lắp thêm cái ghế xếp như mấy xe khách ấy, xong rùi đi đăng kiểm he he. Nói chứ thiệt lòng không hiểu nổi cái trạm đăng kiểm nghĩ gì nữa, xe 7 chỗ nhưng tui thích đi 06 người thì có sao đâu ta???

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Làm thử xem có được không - hên xui.
Nói thiệt với các Pac,lúc này hết thích làm thằng Vietnamese rồi,thà làm thằng Cambodian vậy mà sướng,sòng phẳng,trả tiền xong là được dịch vụ đàng hoàng,còn làm ông chủ ở đây chẳng biết đầy tớ nó muốn cho mình cái gì thì nó cho, không thì thôi,nhưng mà tiền bạc thì phải trả đầy đủ cho đầy tớ àh nha,
mịa nó,ức không chịu được.

Em có ý thế này, bác lắp thêm cái ghế xếp như mấy xe khách ấy, xong rùi đi đăng kiểm he he. Nói chứ thiệt lòng không hiểu nổi cái trạm đăng kiểm nghĩ gì nữa, xe 7 chỗ nhưng tui thích đi 06 người thì có sao đâu ta???